Bwana kubariki ndugu, habari za asubuhi wapendwa. Ni joto sana kuwa katika maskani asubuhi ya, ya leo, lakini ni jambo la fahari sana kuwa hapa. Nina furaha sana ya kwamba tungeweza tungeweza kuingia leo kwa ajili ya ibada hii, na imetangazwa ya kwamba ningekuwa na somo sasa juu ya haya majuma sabini ya Danieli hizo zinaunganisha ile sehemu nyingine ya ujumbe kabla sijaendelea na ile ile miuri saba, ambapo ni miuri saba, mapigo saba, baragumu saba, ole tatu, yule mwanamke katika jua, kutupwa nje kwa pepo yule mwekundu, wale 144,000 waliotiwa muhuri, yote yanatukia katikati ya wakati huu. Nami ni, nilifikiri itanibidi niingize hili kwanza sasa. Kuna joto, hatukusudii kukaa sana, kama tu tuwezavyo. Na huu ndio msimu kwa kawaida, msimu wa likizo ambapo watu hawaendi kanisani mara nyingi, na zaidi sana, na wote wana vyumba vyenye vibaridishi na kadhalika, ambapo ni starehe laini. Tungalikuwa na hayo, lakini kwa wakati huu hatuna. Wengi wa babu zetu waliketi kwenye, kwenye jua kali Ninapofikiria juu Apawajan ya kuomba msamaha kwa watu kwa kutokuwa na chumba chenye kibaridishi, mawazo yangu daima upeperusha mpaka Afrika, ambapo walikaa kule kwenye zile tufani na hao wanawake na, na nywele zao zikining'inia usoni. Walikaa hapo mchana usiku pia bila kuondoka hata kidogo mahali walipokaa, hawali hawani wala chochote kile, walikaa papo hapo tu ili wapate kusikia neno moja ama mawili ya Bwana. Mara kwa mara ninaweza kukumbuka Mexico wakati ilikuwa kuna joto sana, hata kwa kweli niliketi kwenye chumba cha kondishani na nikajaribu kujipepea. Kulikuwa na joto sana, na unawaona hao watu wakiwasili pale kwenye saa tisa za sa usiku kwenye uwanja ule mkubwa wa michezo, na hawana viti ya kuketi chini. Wagonjwa wagonjwa hasa wanaokufa, wagonjwa kansa, kivimbe, na mama wagonjwa, watoto wachanga wanaokufa na kadhalika, wamesimama papo hapo kwenye hilo jua kali linalochemka bila kivuli mali popote, na mmoja akimwegamia mwingine tu tangu saa tatu za usiku wa pili, ili wasikilize tu kwa dakika thelathini kupitia kwa mkalimani na kuona kazi za Bwana. Wanaketi pale na kungojea, wamevaa nguo kubwa nzito zilizochakaa. Wanazivaa hizo majira ya baridi na kiangazi, ndizo tu walizo nazo. Na alafu nafikiria juu ya kukaa kule kwenye misitu hiyo, jinsi ambavyo wangewaleta hawa watu wagonjwa ambao wasingeweza hata kusogea. Na huko India wakati wao wangemrudika mmoja chini, na alafu mwingine juu ya huyo mwingine, juu ya huyo, namna hiyo, wenye ukoma na mgonjwa ambapo wangewapitisha pole pole na moja kwa moja huko barabarani na kuwaweka kwenye hilo jua kali linalochemka, jua la tropiki, kwenye zile tufani na umeme ukimulika, na mambo ya namna hiyo, wao wangelala papo hapo kwenye jua hilo na tufani na kila kitu, bila kusogea wala kulalamika hata kidogo, ili kuneni hii tu na kujaribu kupata neno la Mungu, mara kwa mara kitu fulani kwa ajili ya na nafsi zao. Sasa kwa nini sisi tuombe msamaha asubuhi hii, tukiwa tuna dari juu yetu feni zinazunguka? Tunapaswa kuona aibu kama tukilalamika juu ya jamu hili. Kwa hiyo ninakumbuka, si muda mrefu uliopita, katika kisiwa fulani kimoja cha visiwa huko katika bahari za kusini, nilikuwa na ibada kule usiku huo. Ndipo lo, ikatokea tufani. Lo, sijapata kuona tufani kama hiyo. Ni kimulimuli kimoja cha umeme baada ya kingine vikimulika hiyo nchi na jinsi upepo unavyovuma mpaka miti ilikuwa inalala kabisa chini. Nikasema vema, wao nini ni hii, afadhali ni vue suti yangu, kwa sababu haputa kuwepo na mtu yeyote kule kunde. Lile gari dogo likarudi nyuma hata mlangoni, na mtu fulani akagonga mlango, tayari kuondoka na nikamwambia kijana huyo, yeye aliweza kuzungumza Kiingereza. Nikasema, kuna mtu yeyote kule chini? Kasema, hata huwezi kufikia urefu wa jengo la mji, kufikia mahali pale kwenye uwanja mkubwa wa mpira. Ndipo nikasema, unataka kusema ya kwamba hao watu wako wako huko wa nje, namna hiyo? Nikasema, tufani yoyote hii? Wakasema wao wanataka kusikia habari za Mungu na na kwa hiyo nikashuka, nikaenda kule, na kulikuwepo na akina mama, vijana, wasichana, matineja, siwa wakitekelea kibabu na kucheka na kupasua kutuza za peremende, wakizungumza mambo ya wavulana wao. Kila neno walinishikilia, wala hawakusogea, waliketi tu na kusikiliza. Nikafanya wito wa madhabahuni, kufanya tu wito wa madhabahuni, na maelfu wakasimama, huku majonzi akiwatiririka machoni mwao namna hiyo, wamemnunulia Mungu mikono yao, wakiomba rehema kwa ajili ya nafsi yao bija vijana wasichana na wavulana umri wa miaka kumi na saba, kumi na minane siku hizi hata kwa namna fulani ni vigumu kuwafanya watu wajina wasikilize mno. Hiyo hiyo inaonyesha ya kwamba hatuna yeah, jambo yeah, la kunung'unikia yeah. Mungu na we we ashukuriwe na Bwana. Tungetaka mambo yao yote ya kisasa kama Wamarekani wengine, lakini hatuna ya jinsi hiyo. Kwa hiyo tutaridhika tu na tulionayo. Sasa nina jambo dogo nililoona ambalo ningetaka kulifanya hapa maskarini tena. Ni wangapi wana Biblia? Inua mkono wako vema. Hebu na tufungue Zaburi ya 99. Kabla hatujaomba, tulikuwa tukifanya hivi ndugu Nevo, miaka mingi iliyopita. Sijui kama je, mlikwisha kusoma Zaburi asubuhi? Ndugu Nevo anasema la la, ningetaka like kunihitu kusanyiko kusoma Zaburi leo asubuhi. Nilipokuwa nimeketi kwenye chumba changu cha kusomea, nikiutafakari ujumbe huu na neno, nilifikiri najua litakuwa ni jambo zuri tena kuwafanya wote wasome Zaburi. Ninapenda kufanya hivyo sana. sababu ya mimi kuchelewa kidogo, walinipigia simu ya kutoka mbali kutoka huko chai ni kwa hiyo, hiyo ndiyo sababu nilichelewa. Na sasa wakati tunapofungua kwenye zaburi hii, nina matangazo machache ninayotaka kutangaza niliyopewa sasa hivi. Hiyo ni Zaburi ya tisini na tisa. Tangu sasa matangazo yote kuhusu mikutano hapa maskanini na katika mikutano ya nje yatatoka kwenye ofisi ya Jeffersonville. Vili mtu yeyote anayetaka kujua juu ya mikutano hana budi kujiandikisha ama kuacha jina lake na anwani na kuliweka mimbarani mwisho wa ibada usiku wa leo. Utatumiwa kijikaratasi cha taarifa mapema upate kujitayarisha kuhudhuria mikutano hiyo ni kusema kama mtu yeyote katika siku sure zijazo akitaka kujua ni wapi hasa tutakakofanyia mikutano, yes, tumeanzisha mfumo mpya kwenye ofisi kule nje sasa hivi kwamba unaweza tu kuweka jina lako na anwani hapa, nasi tutakutumia kadi mapema ili ujue mahali mikutano hiyo inapoendelea na labda na masomo yanayohusika na chochote kile kilichopo, kama ungeweza kupata nafasi. Unaona, kama una mahali rasmi, inapotokea mtu mmoja anasema jambo hivi na mwingine anasema vile ku lipatinaon kwa hiyo hebu tuandika jina lako na anwani na kuliweka hapa, na bilipo atalichukua na kumpa muhusika. Sasa iliuliza pia kama utakuweko na nini hii, hivi: ndugu Branham, utakuwa na ibada nyingine zozote za uponyaji maskanini pamoja na upambanuzi? La la, upambanuzi utatolewa na, na bodi yetu nyingine. Tuna ndugu nevu hapa sasa ambaye ana kipawa cha unabii ambaye anatabiria wagonjwa na kuwajulisha mambo wanayohitaji kujua. Na tuna ndugu mmoja jina lake Higen Higen Botham, mmoja wa alikuwa mdhamini, ametumika vizuri kwenye bodi simoni asubuhi ya, ya leo, lakini kwa kawaida yeye ana karama ya kunena kwa lugha, na bibi mmoja mdogo jina lake Agan Bright, dada mpendwa aliye na karama ya kufasiri lugha na jumbe hizi zinathibitisha kwamba zinatoka kwa, kwa Mungu kwa maana, kwa kweli hazitolewi nje ya utaratibu, ziko katika utaratibu kabisa na mara karama hizi zinapoanza kuongezeka tutajaribu kulini hii kupata nini hii kuziweka sawasawa katika kanisa, jinsi ya kuzitumia. Nana, nitaonana nao hivi karibuni sana, na ili kwamba nini hii nini hii mikutano hiyo itaendelezwa kikamilifu kabisa katika utaratibu wa Bwana kikamilifu, tuwezaje kuiweka. Lakini watu hao wapendwa, ndivyo asemavyo jirani yangu bibi Hood ambaye amechomeka mikrofoni yake hapa na kinasa sauti kule nyuma apate kurekodi mkutano kusudi tu apate jumbe hizo yes, na kuziorodhesha na kuona kama naona divyo anavyo chunguza hu zikuwa ni za kweli ama ni za uongo. Naona hivyo ndivyo anavyozichunguza, na mjua bibi huyu kuwa ni mwanamke mwaminifu, naye ananiambia juu ya mambo mengi ambayo yamesemwa yanakuja kutimia sasa. Kwa hiyo tunashukuru kwa ajili ya jambo hilo, ni msaada mkubwa jinsi gani jambo hilo lilivyo kwangu pale nyumbani inaporudi nyumbani. Wakati huo wa upambanuzi upande wa kinabii unichosha sana, na kwa hiyo Mungu amenitumia msaada kwa jambo hilo kupitia unabii na kunena kwa lugha na kufasiri, ambako ni unabii ambako ni unabii. Kunena kwa lugha, kuna watu wawili mbalimbali wanaotabiri, mmoja ananena, mwingine akifahamu yale huyo mwingine anayosema katika lugha zisizojulikana, ni unabii hasa. Na sasa tutakuwa tuna jambo hilo kila siku, kila mkutano hapa wakati tunapokuwa na mistari yetu ya maombi katika mkutano. Sasa kuna mtu fulani, basi angaliuliza nini juu ya karama? Ndiyo, ningali ninayo, lakini kwa njia hiyo, namna pekee ninavyoitumia na ni katika mazungumzo ya faragha eh, ambayo huwa, anayafanya na ili kuyapata ninaamini wameandika hayo kwenye ubao wa matangazo kule nyuma, kupata ruhusa na kuweka wakati wako katika utaratibu. Na Bili Po kijana wangu, kwa maana hapa, ama kwenye mikutano baada ya hapa, uko kazini popote pale, huna budi kuwa na kadi ndogo ambayo Bili Po atakupa. kama kuna jambo fulani maishani ambalo huwezi kulielewa wala ujui jinsi ya kuondokana nalo na unatafuta hekima ya Bwana, basi hebu muone Bili Po mwanangu, ambaye ndiye katibu, na atakupa kadi ndogo na kukupangia tarehe kwa zamu. Ndipo basi wakati tunapokuwa na mazungumzo hayo, basi wakati huo utakuwa ndio tutakapoingia ndani pamoja, wewe na mimi tu, na endapo ni wanawake wanaokuja, utaingia na mimi pamoja na mke wangu. Ndipo utanini hii tutapata kujua na kumsii Bwana na kumwomba ya ya kulazimu kufanye nini. Sasa vingine mambo madogo na kadhalika namna hiyo, yanapelekewa ndugu Nevo na ndugu Hagenbasam na dada Agan Bright, na hao wengine wanaonena kwa lugha na kufasiri ambao wako humu kanisani. Kwa hiyo tuko kama katika safari. Ninaamini ilikuwa ni Yethro aliyemwambia Musa siku moja, unaona, hebu natutukue baadhi ya wazee, ipo roho wa Mungu akatolewa toka kwa Musa na kuwekwa juu ya wale wazee sabini, nao wakatabiri lakini ni mambo tu yaliyo muhimu na magumu ndiyo aliopelekewa Musa peke yake. Sasa sisi si, si Musa wala hawa si wale wazee, lakini tungali tunamtumikia Yehova Mungu, Mungu na nguvu ile ile ya moto ikiongoza kwenye nchi ya ahadi. Kwa hiyo basi, naam, kutakuweko na, m, kuta na uh, wengine kutakuweko na mikutano, kutakuweko na kupambanuzi. Utakuja jambo hilo li litakuwa linanipa nafasi basi kuwa katika maombi na kusoma siku ambazo ninajua ya kwamba mazungumzo haya yatakuja nipate kuwa tayari kwa ajili yake. Sasa kumbukeni, Bili Po Brana mkatibu wetu wa mikutano, ataninyi yako kwenye matangazo, yako kwenye ule ubao kule nyuma, yamewekwa na wadhamini. Nina muhtasari hapa wa kutangaza hayo na kuwaambia watu wanaweza kuyasoma kwenye ubao wa matangazo wakitoka. Sasa sasa, asubuhi ya leo tuna somo kubwa, na usiku wa leo tutajaribu kuendelea nalo na Bwana kipenda, Jumapili jayo lingine tutaendelea nalo. sikujua jinsi lilivyokuwa likiingia katika kilindi mpaka nilipoanza kulisoma, na lingali ni siri kwangu bado, na kwa hiyo ninamtegemea tu Bwana. Sasa ninyi mlio na Bibilia zenu, hebu na tufungue Zaburi tisini na tisa tisini na tisa nami nitasoma aya ya kwanza. Kusanyiko litasoma aya ya pili, kisha sote pamoja tutasoma aya ya mwisho. Tutaendelea mbele, mimi ya kwanza, kusanyiko ya pili, mimi ya tatu, kusanyiko ya nne, na kuendelea hata aya ya mwisho, kisha sote tutaisoma pamoja. Tafadhali na tusimame, tunapolisoma neno la Mungu. Bwana ametamalaki, mataifa wanatetemeka; ameketi katikati ya makerubi, nchi inatikisika. Bwana katika Sayuni ni mkuu, naye ametukuka juu ya mataifa yote. Na walisifu jina lako kuu la kuhofiwa, maana ni takatifu nguvu za mfalme nazo zapenda hukumu. Wewe ndiwe uliyeithibitisha adili, ulifanya hukumu na haki katika Yakobo. Mtukuzeni Bwana Mungu wetu, sujuduni penye kiti cha miguu yake, ndiye mtakatifu. Musa na Haruni miongoni mwa makuhani wake, na Samweli miongoni mwao walitiao jina lake walipomwita Bwana aliwaitikia katika nguzo ya wingu, alikuwa akisema nao. Walishika shuhuda zake na amri aliyowapa. Ee Bwana Mungu wetu, ndiwe uliyewajibu, ulikuwa kwao Mungu mwenye kusamehe, ingawa uliwapatiliza matendo yao. Mtukuzeni Bwana Mungu wetu tududuni mki ukabili mlima wake mtakatifu, maana Bwana Mungu wetu ndiye mtakatifu. Na tuinamisha vichwa vyetu. Hakika Bwana, maneno haya yameandikwa na kutoro na mtumishi wako Daudi katika Zaburi, kwako wewe unaishi katikati ya makerubi ndiwe mtakatifu na kilima chako ni kitakatifu. Na tukaribie huku mioyo yetu imenyunyiziwa damu ya Bwana Yesu, tukiwa na dhamiri safi na pamoja na imani na matumaini ya kwamba matu tunakuja katika uwepo wa Mungu wetu. Jalia kusanyiko lote hili asubuhi ya leo liwe na uchaji. Fungua masikio yetu ya ufahamu. Nena kupitia kwetu katika hekima kusudi tupate kujua jinsi tunavyoweza kuenenda katika siku hizi katika uwepo wako, tunge kuomba wewe Mungu wetu kutufunulia mambo haya ya siri ambazo zimefichwa miaka hii yote, tunapokaribia moja moja maneno manyofu sana na yenye uchaji wewe ulinena juu yake ulipokuwa hapa duniani na kusema, yeye asomaye na afahamu. So kwa hiyo, kwa neema kuu sana tunakuja kwako Bwana na kutafuta hekima yako, bila kujua tu la kusema say, tumepanga hapa maandiko machache in na kwa uchache, tukikutumainia wewe kabisa, tupate jibu ni kwa kusudi lingine bali kwamba tujue saa tunayoishi, tupate kuwa tayari kwa ajili ya mambo makuu yaliyo mbele. Tujalie jambo hilo Bwana, katika jina lake yeye aliyetufundisha sisi sote kwamba tunapaswa kuomba namna hii: Baba yetu uliye mbinguni, jina lako litukuzwe, ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe hapa duniani rupida, kama huko mbinguni. Utupe leo riziki yetu, na utusamee deni zetu kama sisi nasi tuwasamehavyo wadeni wetu, na usitutie majaribuni, na kidi utuokoe na yule mwovu. Kwa kuwa ufalme ni wako na nguvu na utukufu hata milele amina. Ketini sasa, kama yeyote anataka kuvua koti lake jisikie kufanya hivyo. Na wale wanaosimamaka karibu na ukuta, kama miguu yenu ikiuma mbona, jisikieni tu huru kutoka nje. Na sasa nafikiri kama watoto wanataka kwenda kwenye vyumba vyao, ama tayari wameenda Ndugu Neva anasema la, hawawezi, hatuwezi kuwa nayo asubuhi As leo kwa sababu ya umati yes, wa watu. Mchungaji anasema ya kwamba umati wa watu umejaa kwenye hivyo vyumba, kwa hiyo hatuwezi kuwa na shule ya Jumapili kwa watoto wadogo wa nasi. Tungefurahi kama ninyi watoto wadogo sasa ningeshirikiana nasi, kwa kuwa asubuhi ya leo tutakuwa tunaanza ujumbe muhimu sana sana, ambao ninahakika hakika utakuwa na maana sana kwa baba yako na mama na wapendwa wenu walio hapa na hata kwenu ninyi watoto. Kwa hiyo tunauendea kwa kicho sana. Bwana kipenda asubuhi ya leo tunachukua somo uh, la majuma sabini ya Danieli, na asubuhi ya leo tunazungumzia juu ya Danieli akiwa uhamishoni na Gabrieli akiruka kuja kumjulisha mambo yajayo. Wakati Danieli alipokuwa akiomba, Gabrieli yule malaika alikuja kumjulisha. Usiku wa leo ninataka kuzungumza juu ya sababu sita za kuzuru kwake, masomo sita mbalimbali yatakayoletwa usiku wa leo aliyojia Gabrieli. Jumapili ijayo, Bwana akipenda, nataka kuweka sababu na wakati wa zile nyakati saba za kanisa na kwamba ziko kwenye wakati gani na mahali tunaposimama leo. Hiyo ni Jumapili ijayo asubuhi, Bwana akipenda. Sasa, sababu ya jambo hili nilikuja na mitasare mifupi kutoka kwenye jumbe zangu chache zilizopita, na asubuhi ya leo ninataka kuyarudia kwa kifupi, kwa sababu huu unanaswa kwenye kanda za sumaku ambazo zitaenda ulimwenguni kote, mataifa mengi na daima sababu ya mimi kuyarudia kifupi ni kwamba labda mtu fulani angesikia kanda hiyo kwa mara yao ya kwanza, na asingeweza kuelewa niliyokuwa ninamaanisha wakati ninaporejea nyuma kwenye jambo lingine. Sasa tumechukua miezi mingi katika kujifunza kitabu cha Ufunuo, Ufunuo wa Yesu Kristo. Tumepitia katika nyakati saba za kanisa. Sura tatu za kwanza za Ufunuo zilikuwa ni zile nyakati za kanisa, halafu Yohana akatwaliwa katika sura ya nne na ya tano sure, na akaonyeshwa mambo ya yatakayotokea ya baadaye. Sasa kwenye sura ya sita yeye anashuka duniani tena into, uh, uh, kuona mambo ya kitukia ambayo yataendelea kutoka sura ya sita aya ya kwanza mpaka sura ya kumi natika, na tisa na aya ya ishirini na moja ndani hapa. Inakuja ile mihuri, yale mapigo, zile ole, wale mvigi yu yule mwanamke katika jua na kutupwa nje kwa lile joka jekundu, kule kutiwa mihuri kwa wale mia na arobaini na nne elfu na mambo haya yote Hili limekuwa ni juma la kusoma kwa ajabu sana. Jana siku nzima ilikuwa vigumu kwangu kuondoka chumbani, nikijaribu kusoma na ni jambo fulani katika wakati wa mwisho. Wengi wa watu wa zamani hapa niliyofundisha, nilisema tu ndani humu kuna majuma sabini ya Danieli, lakini sikujaribu kuyaingilia kuyaelezea. Lakini wakati huu kwa neema ya Mungu nimechukua jukumu mimi mwenyewe kujaribu kuomba neema mbele za Mungu, ili kwamba nialeke kwa ni watu na ndani humu ninapata mambo ambayo sijui neno juu yake na basi ni nimekuwa nikisoma kitabu cha Daktari Lanki, ni kitabu cha Daktari Smith, ni tasari ya Daktari Kofid na mafanuzi mbalimbali ya watu kila mahali, na hata hivyo siwezi kuweka yao pamoja kuyafanya yawe sahihi naona. Kwa hiyo juma hili ninapanga, nimekuwa nikitembelea maktaba huko Kenja kijuu ya baadhi ya elimu ya kale ya nyota kalenda the na nyakati, nikichukua kutoka kwenye maktaba mbalimbali na nakatalisa vitabu vyote vya kale vinavyoweza na yale madogo ninayoweza kufanya, nami nikiweka matumaini yangu kwa uchaji katika Yesu Kristo kunifunulia, kwa sababu usitaki useme ninajua jambo hili na ninajua lile. Yeye anaujua moyo wangu, ananisikiliza, lakini ninazitaka nipate kuangazia nuru watu wake. Kwa hiyo, ninaamini ya kwamba yeye atanipa hilo sijui bado, lakini ninamtumainia kwa ajili ya Jumapili ijayo, kwa maana hiyo ndiyo itakayokuwa sehemu iliyo muhimu sana. Jumapili ijayo kuyajua, no kuyajua na kuyaweka majuma hayo sabini, kila moja lina mahali tofauti. Na unapofanya jambo hilo, ukiyapitia yote, hayaji sawa, hayaingii, hayawezi. Na kwa hiyo na naweza nisiyaweke sawa, lakini ninamtumainia Bwana kwa hilo. Nami ninamkumbuka kuhusu Sulemani, wakati mmoja akiomba na kumuuliza Bwana Mungu kama angempa hekima, si kwa ajili yake mwenyewe, si kuongezewa siku, si maisha marefu, si utajiri, lakini kwamba kwamba apate kuwa na hekima kujua jinsi ya, ya, ya kuwahukumu watu wa Mungu. Na Mungu akaliheshimu ombi hilo na kumpa Sulemani hekima hiyo, kwa maana ilikuwa ni kwa ajili ya watu wake na hiyo ndiyo sababu ninamwomba Mungu kuniruhusu nijue haya majuma sabini yanamaanisha nini, kwa sababu ninajua ndiyo kalenda halisi kwa ajili ya wakati tunaoishi. Na kwa hiyo ninataka kujua jambo hilo, ni si kwa ajili yangu mwenyewe mimi si, uh, kwa ajili yangu mwenyewe, maana ninataka kujua, sisemi hivyo, si kwa ajili yangu, kwa maana ninataka jambo hilo kwa ajili yangu mwenyewe. Ninataka kujua, kwa sababu ninataka kujua mahali gani tunapoishi na ni wakati gani tunaoishi, na basi ninajua ya kwamba amenipa hilo, na watu mbalimbali mekisikia jambo hilo, nao wameliweka huko nyuma kabisa. Jamaa mmoja nilikuwa nikisoma, aliyefanya yote kuishia katika mwaka wa 1919 yale majuma sabini, pema haikuwa hivyo. Kwa hiyo baada ya yale majuma sabini, baada ya, ya, ya yale majuma sabini, mambo yote yamekuisha. Kwa hiyo sisi hatunini, sisi, hii tunataka kujua kweli, nami ninamwomba Mungu anipe kweli. Now, sasa ili kuliwekea jambo hili msingi, kurudi nyuma, ninataka kurudia kidogo nyuma, so kwa hiyo basi, ni sasa mifupi fulani niliyoandika ambayo tulikuwa nayo katika sura ya tano ya nne na ya tano ili kwamba watu wafahamu kwanza, kabla hatujafanya jambo hili ninataka kurudia ya ya nyuma kidogo, ili kwamba mlipata kutoka ya sasa. Kumbukeni, sura ya tatu ilikuwa ni wakati wa kanisa la Laodikia, na kanisa lilitwaliwa mwishoni mwa Laodikia. Sasa nilikuwa nikijaribu kumwelezea mke wangu jambo fulani kuhusu hilo. Tulikuwa na beki vingi yangu, pamoja na namna zote za kamusi mbalimbali na vitu ambavyo tungeweza kupata, havinipi jawabu. Nikachukua kamusi ya bibilia, nikachukua kamusi ya kale ya kiunani nini, nikachukua kamusi ya, ya Webster na nyingine nyingi, kamusi za kisasa. Hakuna hata moja ya hizo ingeweza hata kutoa maneno ama jibu kwa njia yoyote. Mke wangu akasema, una watarajiaje watu wetu are poor and many, ambao ni watu maskini na wengi wao hawana elimu kama sisi, pia tusiyo nayo kwa sababu mambo kama hayo. Nikasema Mungu ndiye atakayetoa wajibu, hata liwe gumu namna gani, Mungu anaweza kulivunjavunja na kulifanya rahisi, kwa maana sisi ni sehemu ya hao watu wanaotamani wakiomba kwa ajili ya siku hiyo na saa hiyo, na macho yetu yameelekezwa mbinguni, nasi tunakungojea kuja kwake. Nami nina hakika tu ya kwamba yeye atatuonyesha sasa. Haitasema ni siku gani ama saa ipi, maana hakuna mtu atakayejua jambo hilo, lakini hakika itatuambia ile siku ya juma tunayoishi kama tunaweza tu kuzifahamu sasa. Katika sura ya nne, Yohana alitwaliwa mara moja baada ya kanisa Yohana alipokwenda juu aliona wakati mzima wa kanisa. Hapo ndipo ningetaka kusimamia kwa sekunde moja tu kusema ya kwamba watu wengi wanaotarajia mambo fulani makuu ya ajabu, jambo fulani lenye nguvu kutukia katika wakati wa mataifa Hakika wamekosea wakati wa kanisa, na yote hayo yatakayotendeka katika utawala wa mataifa yameorodheshwa katika Ufunuo moja hadi tatu yote pamoja. Halafu kanisa lilinyakuliwa na kutwaliwa, na haya mengine mpaka sura ya kumi na tisa ni yale yanayotendeka kwa taifa la kiwe, ya Kiyahudi baada ya kanisa kwenda juu, na ni wakati wa ile dhiki kuu. Hakuna kitakachotukia miongoni mwa mataifa ni mauaji tu na kadhalika, kama tutakavyofikia jambo hilo na kuona. Lakini kanisa lenyewe limeondoka kwenye ya kumi na tatu, uh, kwenye aya ya mwisho ya sura ya tatu ya Ufunuo, wakati wakati wa Laodikia utakapoisha ambao ulikuwa ndio wa mwisho. Nasi tulichukua kila wakati wa kanisa kila wakati, kila kitu kilichotukia, kila, kila nyota kila mjumbe tabia yao, yale waliofanya na kulileta moja kwa moja katika historia mpaka ule wa mwisho kabisa, tukazichora pale, pale pale kwenye picha kwenye ukuta. Na wakati tulipolimalizia, Roho Mtakatifu akaingia na kufanya duara ya jambo lile lile kwenye ukuta na kulifunua mwenyewe papa hapa kwetu sote. Sasa katika kufanya jambo hili, natumaini mwisho wa jambo hili yeye atakuja na jambo fulani la ajabu sana na kutuonyesha sisi. Tena ya kwamba tuko kwenye wakati wa mwisho. Ni wangapi wenu walisikia nini ya Kennedy, hotuba ya Rais Aminia Kennedy, yale maoni na kadhalika? Ni wangapi walisikia ubashiri huu, ya kwamba ifikapo Januari moja, imebashiriwa ya kwamba Marekani na Urusi zote zitakuwa mavumbi ya volkeno? Hilo tu ndilo tunalohitaji. Wakati umeenda kuliko tunavyofikiria unaona. Kwa hiyo kama tumekaribia sana, mpaka hata watu wa dunia hii wana bashiri jambo hili kubwa kutukia hapa, afadhali tuwe macho, kila kitu kiwe sawa kabisa, toba zote zifanywe, kila kitu kiwe tayari, maana tujui ni wakati gani Bwana wetu watakapotuhita na wakati atakapotuita njoni huku juu, afadhali uwe tayari, na jambo hilo litatukia katika saa usio wazia. Ule ufufuo mkuu wa Kipentekoste sasa unaisha, tunauona kila mahali ile hatua kuu ya mwisho. Ujumbe umetoka kila kitu kiko tayari sasa kitingojea. Kanisa limetiwa muhuri, walio waovu wanazidi kutenda maovu, makanisa yanazidi kuwa baridi, watakatifu wanamkaribia Mungu zaidi, karama za Roho zinaanza kuongezeka katika yale makundi madogo. Tuko katika wakati wa mwisho. Lona, upenda wimbo ule tuliokuwa tukiimba kanisani zungumzia juu ya yule mkombozi alie jamaa ya karibu ambaye tuliona ya kwamba alikuwa ni Kristo alionyeshwa kwa mfano na Ruthu. Ruthu akiamua, Ruthu akitumika, Ruthu akipumzika. Kuamua kulikuwa ni kuhesabiwa haki, kutumika, akijitayarisha, kutakaswa. Kupumzika ilikuwa ni kuwa na Roho Takatifu mpaka itakapokuja ile karamu ya harusi. Ni jambo zuri jinsi gani! Kanisa lilikuja, kupitia kwa John Wesley, kuhesabiwa haki ama Martin Luther, kuhesabiwa haki, kupitia kwa John Wesley, kutakaswa, kupitia kwa Pentekoste au ubatizo wa Roho Mtakatifu, na sasa linapumzika likingojea kuja kwa Bwana wake. Barabara bara kabisa, Mkombozi wa jamaa yetu. Wale wazee walikuwa sahihi walipomwita yeye mwanakondoo aliyekuwa karibu kuwa simba kama hakimu. Yeye alikuwa mwanakondoo, mwajua, akiwa na kile kitabu kilichokuwa mihuri saba. Wakati kitabu hicho kilipochukuliwa, kazi ya upatanisho ilikuwa imekwisha. Sasa katika sura ya tatu, kanisa lilikuwa limenyakuliwa, lakini sasa ukombozi hauna budi kufunuliwa. Jinsi kanisa lilivyokombokombolewa ufunuo wa yale yaliyotukia katika wakati wa kanisa. Unaona, kanisa limeondoka. Kwa hiyo yeye sasa anaonyesha katika sura ya tano jinsi vile alivyotimiza jambo hilo, yale yaliyotokea, jinsi alivyolitia kanisa muhuri. Ufunuo wa jina lake mean. Ubatizo wa maji kwa kutumia Jesus jina lake, uzima wa milele, hakuna kuzimu ya milele, uzao wa nyoka, usalama wa milele, mafundisho yote muhimu kuchaguliwa tangu zamani kwa kanisa, ambako kulifunuliwa kwa kanisa yeye anaonyesha jinsi alivyofanya jambo hilo. Sasa mtu wa jamaa yetu anapewa kitabu kilichotiwa mihuri saba cha ukombozi kutoka kwa mwenyewe Lord wa asili. Amina ni nani aliyekuwa? Tunaona alikuwa mwenyewe wa asili Mungu mwenyewe. As, naye mwanakondoo akaja kakitwaa kile kitabu kutoka katika mkono wa kume wa yeye aliyeketi juu ya kile kiti cha enzi. Mwana kondoo alikuwa ni nani? Yule mkombozi, mkombozi aliye wa jamaa yetu, wa jamaa ya kanisa, ambaye alikuja akawakomboa wa Israeli. Sasa tutaingilia jambo hilo asubuhi ya leo. Israeli walikombolewa, lakini huo haukuwa utu wao, maana walimkataa yeye, lakini kanisa lilipokea ukombozi wao naye ni mkombozi wa jamaa yate, kama vile Boazi alivyokuwa amemkomboa Naomi kusudi mpate, ampate Rusu yule Moabu, mgeni mataifa. So, hivyo hivyo Kristo aliwakomboa Israeli Israel, akafanya ukombozi, na akakataliwa. Na kumbuka ule msamaha ambapo huyo mtu alipigwa risasi, ni ambao ninasimulia wakati mwingine katika vile vita vya wenyewe kwa wenyewe, wakati yeye alikuwa ni mtu mzuri, hakuwa na hatia, nao wakampata na hatia. Jawaji alikuwa na hatia kwa namna fulani kwamba alitoroka wakati wa vita, nao wakampata na hatia, na hatia na walikuwa wanataka kumpiga risasi. Ndipo mtu fulani akamwendea rais Lincoln na kumwambia, Bwana Lincoln huyu mtu ni Mkristo, aliogopa Bwana huyu, ninawajua ndugu zake, alikuwa tu anaogopa, hakutaka kufanya madhara yoyote, alitoroka. Akasema, bwana Lincoln, liko mkononi mwako, wewe ndiwe tu unayeweza kumsamehe. Bwana Lincoln akakua kipande cha karatasi na kalamu yake na kutia sahihi, amesamehewa huyu fulani, Abraham Lincoln. Akarudi mbio gerezani na kusema, hii hapa nimepata msamaha wako, naye mtu huyu akasema, nakataa kuangalia. Ungekuwa na uli mkubwa juu yake, ungekuwa na kila kitu unajabibu fanya mpumbavu abrahamuikon ngeyote kutia sahihi jina lake we'll. Lakini ungepaswa kuihimisha kwa muyi wake na kadhalika, kama unachoka na mtu huyo ngawa. Mtu huyo alikuwa alifikiri yeye alikuwa anacheza, akaondoka tu, kaenda zake akapigwa risasi. Na baada kupigwa risasi, basi ulikwepo na kesi ya mahakama kuu kwa sababu Abraham Lincoln masaa ishirini na manne kabla mtu huyu hajapigwa risasi alikuwa ametia sahihi jina lake ya kwamba mtu huyu amesamehewa, na halafu serikali ikampiga risasi. Hata hata hivyo vipi basi, basi mahakama kuu ya Marekani ikasema, ikafikia uamuzi huu kwa ajili ya mahakama kuu ikasema, ikasema, ikasema, ikasema, ikasema msamaha si msamaha isipokuwa upokelewe kama msamaha. Na Yesu aliwakomboa Waisraeli pale kalibari, lakini haukuwa ni msamaha kwao, kwa sababu hawakupokea kama msamaha. Lakini katika somo letu sasa juu ya majuma haya sabini, tunaona wao wanarudi na kupokea msamaha wao, lakini yeye alilikomboa kanisa ndipo tunasamehewa kwa sababu tumepokea damu ya Yesu Kristo kama msamau wetu. Sasa tunaona ya kwamba yeye alikuwa mkombozi aliye wa jamaa, naye alikichukua kile kitabu kutoka katika mkono wa mwenyewe wa asili. Ni hati miliki ya ukombozi. Tuliona jambo hilo, mnakumbuka lile somo. Ni hati miliki ya ukombozi ni hati ya siri inayoambatanishwa nayo ya kwamba mungu alihitaji uhai kwa mahuti katika bustani edeni ndipo yesu yule mwenye haki akafa na kuitoa hiyo hati miliki naye akaweza kuvunja ile mihuri akafunua yale yaliyokuwa ndani yake na akatoa urithi ambao ulikuwa ni mali yake kwa watu wake uzima milele aliourithi. Kwa kufanya jambo hilo, yeye aliurudisha uzima wake mwenyewe pale Kalivari na kugawanya ka, kati yetu kwa Roho Mtakatifu. Amina. No, hakuna mtu aliyepata kamwe kuja hata kuwazia, yes, juu ya upendo huo uliokuwako, yale aliyotenda yeye. Shetani aliyekuwa zamani ndiye yule anayemiliki kwa sababu ya lile anguka katika bustani, akafungwa na kutupwa katika ziwa la moto, siku zake zimekwisha. Yesu, katika Injili alikuwa na vyeo vinne, tulipata jambo hilo: mwana wa Daudi, mrithi kwenye kiti cha enzi; mwana wa Ibrahimu, cheo cha kifalme; mwana wa Adamu, mrithi wa dunia; mwana wa Mungu, mrithi wa mambo yote, cheo cha kifalme. Katika Agano la Kale mali hainge ni hii haingewekwa zaidi ya miaka hamsini hainge liondolewa kutoka kwa mwenyewe wa asili ila kwa miaka hamsini na katika siku ya arobaini yeye alilipia gharamu kwenye siku ya hamsini Ule ukombozi na zile nguvu zilizokuwa mali ya kanisa zilipotea kwenye bustani ya Edeni, zilizokombolewa zikarudishwa na, zika na kutumba kwetu kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu katika siku ya hamsini ndipo tukachukua hili lile gombo, tulichukua yale magombo, jinsi ambavyo alikabidhiwa gombo hili mkononi mwake, jinsi ambavyo Yeremia katika Yeremia thelathini na mbili sita binamu yake Hanameli alivyoachiwa urithi, nao walikuwa wakienda uhamishoni ambako tunaenda pamoja nayo asubuhi ya leo, uhamishoni, nayo iliwekwa katika chombo cha udongo. Inaonyesha mahali ambapo nguvu za Mungu na yale magombo pamoja na siri za Mungu zinajulikana moyoni mpango wetu wa ukombozi nao vile vile umewekwa katika vyombo vya udongo jina la Yesu. Na ufunuo tunaona ya kwamba hiki kilikuwa kimetiwa miuri saba na kila muri ulikuwa umefungwa ukizunguka, na ufunuo unapokuja, yeye alivuta muri akaufungua huu na kusoma yale muri ulio uliosema, kisha akafungua huo mwingine ile gombo na na kusoma uliosema muri huo akaufungua huo huo uliofuata, akautoa na kuona yale muri huo uliosema na kwamba ufunuo ulikuwa ni nini. Hivyo ndivyo hasa vile miuri yetu saba, tutakavyoingilia karibuni. Tunatumaini itakuwa hivyo. Kila mhuri wakati unapoondolewa kwenye kile kitabu utafunguliwa, nao utaonyesha yale hasa yaliyotukia. Tunaona ya kwamba kuna saba tano katika mpango wa ukombozi, tano ndiyo namba hiyo, na kuna tano saba, mihuri saba, roho saba, malaika saba, baragumu saba na nyakati saba za kanisa. Kwa hiyo unaona, hizo saba tano, ni neema tano ni neema na saba ni ukamilifu. Kwa hiyo inakubaliana kikamilifu tu kabisa, unaona vema, kama vile kila muhuri unavyovunjwa katika neno la Mungu, unamfunulia huyo mtu wa wakati huo. Ni wakati gani tunaoishi, roho ya wakati huo, kanisa la wakati huo Ufunuo kumi mwishoni tunaona, wakati ule muhuri wa mwisho ulipovunjwa, tunamwona yule malaika amesimama, ameweka mguu mmoja juu ya nchi na huo mwingine juu ya bahari, ameinua mkono wake kuelekea mbinguni na upinde wa mvua juu ya kichwa chake, akiapa kwa yeye aliye hai milele na milele ya kwamba wakati umekwisha, wakati ule muhuri wa mwisho nanyi, mpaka tutakapofikia ule muhuri na kuona mahali huo muhuri ulipo, baada ya kupata yale majuma sabini alafu tutaona mahali ilipo ile mihuri. Wakati umekwisha, ukombozi umekwisha. Yee, sasa ni simba na haki yeye ni Mwokozi wako asubuhi ya leo, lakini siku moja atakuwa hakimu wako. Ya nane hadi ya kwanza aya ya kumi na nne ya sura ya tano inafunua wakati wa kuabudiwa kwa mwana kondoo mbinguni na duniani pia, kila kitabu kilichotiwa muhuri saba, yule mwanakondoo aliyestahili, mkombozi wa jamaa na kutoka aya ya nane hadi ya kumi na nne malaika wanamwabudu yeye, wazee wanamwabudu, wale wenye wayu wanamwabudu na Yohana akamwabudu sana hata akasema, kila kiumbe mbinguni, duniani, chini ya nchi kilisikia nikisema baraka, utukufu, nguvu, hekima ina mwanakondoo. Ni wakati wa kumwabudu yule mfalme mwanakondoo. Sasa kanisa limeondoka, kumbukeni sasa. Hebu natufungue Danieli na sura ya tisa na aya ya kwanza hadi ya tatu na alafu tutachukua ishirini hadi ishirini na saba kwa sababu haya ni maombi tu ya Danieli. Inaotakeni mrudie kusoma hii tena na tena juma zima, sasa mpaka mtakapolipata. Katika mwaka wa kwanza wa Dario mwana wa, wa uzao wa Wamedi alitawazwa kuwa mfalme juu ya melki ya Wakaldayo, katika mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake mimi Danieli fahamu nilifahamu kwa kuvisoma vitabu nilifahamu hesabu miaka ambayo neno la Bwana lilimjia Yeremia nabii, ya kutimiza ukiwa wa Yerusalemu, yaani miaka sabini. Sasa inayofuata nikamwelekezea Bwana Mungu uso wangu ili kutaka kwa maombi na dua pamoja na kufunga na kuvaa nguo za magunia na majivu, nikamwomba Bwana Mungu nikaungama, na anazidi kuendelea mbele mpaka sasa tunafikia aya ya ishirini, ili kuokoa wakati, watu wakiwa wamesimama ninataka mfikie kwenye aya ya ishirini mpaka tutakapofikia kwa sasa kwenye, kwenye aya ya ishirini. Basi hapo nilipokuwa nikisema na kuomba na kuiungama dhambi yangu na dhambi ya watu wangu Israeli na kuomba dua yangu mbele za Bwana Mungu wangu kwa ajili ya mlima mtakatifu wa Mungu wangu, naam nilipokuwa nikinena katika kuomba, mtu yule Gabrieli niliyemwona katika njozi hapo kwanza akaanza akirusha upesi, alinigusa panapo wakati wa dhabihu ya jioni akaniagiza, akaongea nami akasema, e, hey, Danieli, nimetokea sasa ili nikupe akili upate kufahamu. Saizi tungalikuwa pale, yeye alimkuta akiwa vipi katika maombi malaika mtu yule, unaona alimwita yeye mtu yule, na akiwa wa mwanzo wa maombi yangu ilitolewa amri, naye akaja ili apate kwenda nami. Nimekuja kukupasha habari maana wewe unapendwa sana. Kama basi, itafakari habari hii na kuyafahamu maono haya. Muda wa majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako na juu ya mji wako mtakatifu, ama mji wako ili kukomesha makosa, kuishiliza dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu na kuleta haki ya milele na kutia muhuri mahoro na unabii na kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu. Hizo hapo, sababu sita za kuja kwake. Sasa angalia, sasa basi, ujue na kufahamu sasa, sikiliza ya kuwa tangu kuwekwa amri ya kutengeneza na kuujenga upya Yerusalemu hata Masihi aliye mkuu, kutakuwa na majuma saba; katika majuma sitini na mawili utajengwa tena pamoja na njia kuu zake na handaki, naam, katika wakati wa taabu. Baada ya yale majuma sitini na mawili, Masihi atakatiliwa mbali, lakini But si kwa ajili yake mwenyewe na watu wa mkuu atakayekuja, mkuu atakayekuja watauangamiza mji na patakatifu, na mwisho wake utakuwa pamoja na gharika, na hata mwisho ule vita vitakuwako, ukiwa umekwisha kukusudiwa. Naye atafanya agano thabiti, sikilizeni, na watu wengi kwa muda wa juma moja, moja la haya majuma sabini na kwa nusu juma hiyo ataikomesha sadaka na dhabihu, na mahali pake litasimama tukizo la uharibifu, na hivyo hata ukomo, na ghadhabu iliyokusudiwa imemwagwa juu yake mwenye kuharibu. Sasa hilo hapo somo letu kwa ni 3, 4, 5, mikutano mingine 10, mitatu minne mitano ifuatayo, lolote atakalofunua Bwana. Majuma sabini. Sasa nitamwomba dok kama akiweza usiku wa leo kuweka ubao wangu pale ili kwamba there, nitaweza kuyachora Sitaki mlikose. Sasa hamna budi kusoma pamoja nami na kusoma kindani, la sivyo litawapita. Nami ninataka kuyachora hapa kwenye ubao, alafu nanyi mlete penseli zenu na karatasi na mwandike tarehe hizi, nyakati hizi, na mambo yote kuhusu jambo hilo. Sasa yale majuma sabini yanaanza sasa. Shikeni jambo hili, baada ya kanisa kuondolewa sasa kila mtu anayelielewa jambo hilo aseme amina. Sasa baada ya kanisa kuondolewa, Ufunuo sita moja mpaka Ufunuo kumi na tisa ishirini na moja inahusika na yale majuma sabini. Kwa hiyo hatuna budi kusimama na kuelezea kabla hatujaendelea mbele zaidi hatuna budi kusimama na kuelezea ni kwa nini majuma haya sabini. Maana kama hatuyaelezei, niuri itawapita, mtapitwa na hizo baragumu, mtapitwa na hizo vitasa, hayo mapigo, hizo roho chafu kama chura, hizo ole tatu, kule kutupwa kwa lile joka jekundu, ule mwanamke katika jua. Mtayakosa yote msipoyafahamu. Maana yanatendeka papa hapa katika juma hili la sabini, hapo ndipo yanapotukia. Sasa nabii Danieli alikuwa huko Babeli kwa miaka sitini ku sitini na minane. Ninyi mnaotaka kufuatia kufuatia marejeo nyuma na kujiokolea wakati kidogo, jambo ambalo ilinibidi kulitafuta, miaka sitini na minane yeye alienda uhamishoni katika mia sita na sita KK, na wakati hilo ono lilipotokea ilikuwa ni ni Mi, mia tano thelathini na nane KK. Ukitoa mia tano thelathini na nane kutoka mia sita na sita inabakia sitini Mye na minane. Alikuwa Babeli miaka sitini na minane miongoni mwa makafiri, na hata hivyo alipata ushindi. Amina, sisi hatuwezi kukaa hata saa moja. <laughs> Lakini yeye alikuwa katikati kabisa, bila mtu mwingine yeyote isipokuwa wenzake watatu, na hao walikuwa katika sehemu mbalimbali za ule ufalme. Lakini Danieli akisimama ya peke yake na Mungu alidumisha ushindi kwa muda wa miaka sitini na minane. Wazia jambo hilo. Sitaki kuanza kuhubiri kwa sababu huu unapaswa kuwa ni ujumbe wa mafundisho, lakini kwa muda wa miaka sitini na minane yeye alikuwa amedumisha ushindi, wala hakuwa amekiwa unajisi mbele ya Mungu bila ubatizo wa Roho Mtakatifu, bila damu ya Yesu Kristo kumfanyia upatanisho, akiwa na damu ya mafahari tu na mbuzi na mitamba ambayo ilimbidi kuwatoa sadaka kwa siri, kwa sababu ya desturi za makafiri wa nchi ile walikuwa wamechukuliwa kule chini Yeremia like aliwatabiria ya kwamba walikuwa wanaenda huko. Sasa Danieli, oh, lo jamani, alikuwa ameanza kuona ya kwamba wakati ulikuwa unakaribia kama vile tu tulivyo leo. Danieli, Daniel Daniel, alianza kufahamu akasema, kwa kuvisoma vitabu katika mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake Danieli e, Danieli katika Adam. kumiliki kwake mimi Danieli nilifahamu kwa kuvisoma vitabu nilifahamu hesabu ya miaka. Kwa hiyo neno la Bwana lilimjia Yeremia nabii ya kutimizwa miaka sabini katika ukiwa wa Yerusalemu. Yeremia katika mia sita na sita KK alitabiri kwa sababu ya dhambi zao na ukafiri ya kwamba wangekuwa huko miaka sabini. Nakumbuka kulikuwepo na nabii mwingine aliyejitokeza siku hiyo, siwezi kukumbuka jina lake kwa wakati huu, huenda nikaweza kulikumbuka kwa ajili yenu mnamo mnamo dakika chache, kama ningeerejea nyuma kidogo lakini yeye alikuja na kusema, Yeremia umekosea Mungu atawaweka Israeli kule kwa siku so kadha tu wamini, so na kama miaka miwili. Yeremia akasema na iwe hivyo, amina. Yeye akasema lakini ngoja kidogo, hebu mimi na wewe tusunguze mambo kama manabii. Akasema kumbuka, kuna hao ambao walitabiri mbele yetu na kusema mambo ya uongo na Mungu aliwapatiliza kwa kusema mambo ya uongo. Kwa hiyo hebu tuwe na uhakika, lakini Bwana Mungu ameniambia kungali kuna miaka sabini bado. Mungu alimpiga nabii yule wa uongo na kuondoa uhai wake mwaka huo, kwa maana Mungu alikuwa amemwambia nabii huyu wa kweli ya kwamba kulikuweko na miaka sabini, nami nawatakeni muone vile Danieli ingawa alikuwa ni mgeni ingawa alikuwa ameondolewa kwa watu wake, ameondolewa kanisani wake, bila ya ibada hata moja ya kanisa, bila kanisa lolote la kuhudhuria, bila nyimbo zozote za kuimbwa ila zile alizoimba mwenyewe. Katikati ya mambo haya yote angali alishikilia yale aliyosema nabii yule. Amina, amina. Amen. Amen. No church to go to. Hana kanisa la no kuhudhuria, hana mtu wa kushiriki naye. Kila mtu alihudhuria mahekalu ya makafiri, kila mtu aliyabudu sanamu zake. No, hakuna no nyimbo za Kikristo, hakuna mtu aliyeamini jambo lile lile aliloamini na katika miaka sitini na minane tangu alipokuwa mvulana mdogo wa kama umri wa miaka kumi na miwili kumi na minane wakati alipochukuliwa akapelekwa kule, yeye alidumu kuwa mwaminifu kwa Mungu na akafahamu kwa nabii Yeremia ya kwamba siku zilikuwa karibu kutimia. Jinsi vile jambo hilo linge utahadharisha moyo wa nabii yeyote wa kweli wa Mungu leo, kwamba tuangalie nyuma tuone yale nabii huyu wa kweli aliyosema na tujue ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Akasema, nilifahamu kwa kujisoma kitabu, ya kwamba Yeremia, ndugu yangu, many, many miaka mingi mingi iliyopita alitabidi ya kwamba Israeli wangekaa huku kwa muda wa miaka sabini, na wakati huo wa uko karibu kutimia, ndipo akajitayarisha, akafunga na kujitakasa na wakati aliponinii majibu na nguo za magunia na kuyaweka kichwani mwake na akaingia kwenye kufunga na kuomba apate kufahamu kwamba ni siku gani walikuwa wanaishi. Na kama Danieli nabii wa Bwana aliweza kuvichunguza vitabu vya Yeremia na vikamfikisha mahali kama hapo, ya kwamba hata kule kutoka kwa Israeli wote wakiwa hai walikuwa wanatoka Babeli kwenda kwenye nchi ya uwenyeji wao kungemfanya kufunga kwa nguo za magunia na majivu, ni dhahiri sana vipi inavyolipasa kanisa la Mungu aliye hai kufanya hivyo, kujua kwamba wakati unaisha na hautakuweko tena, na kule kuja kwa Bwana Yesu Kristo na ule utawala mkuu wa miaka elfu uko tayari kuanza. Tunawezaje kupitisha wakati bure kucheza kamari kwenye vidimbi vya kuogelea Jumapili. Hatuna wakati kwa ajili ya Bwana? No, kwenda tu huko kama mchungaji akisema kitu juu ya jambo fulani ama lingine, ambalo mtu upendi, unaamka na kutoka na kama nini. Hii kama kanisa lichichukua muda mrefu sana, mbona wewe wewe una unachukia? Angalia hali yetu, angalia tu nayoyafanya, linganisha maisha yetu na ya nabii yule. Mtu mmoja katika ufalme mzima bila kanisa la kuhudhuria, wala hakuna vingine bali popote angalihudhuria, yalikuwa yamebomolewa na kuchoma moto. Mji wake watu wake walikuwa wamateka Miaka sitini na years, sitini na minane years, sitini na minane nine, sitini na tisa sabini, alikuwa na miaka miwili iliyosalia. Kwa hiyo alipoanza kusoma katika kitabu na kuona ya kwamba wakati ulikuwa unakaribia kutimia kutimizwa, alimwendea Mungu katika maombi apate kujua jambo hilo. Ni wakati wa jinsi gani? Tunafanya nini wakati mataifa yanavunjika, bahari inavuma, mioyo ya watu inavunjika kwa hofu, mshangao wa wakati, mambo haya yote, maandishi kwenye ukuta, ubaguzi wa rangi, kila namna ya maovu yanaendelea ulimwenguni, na ukuzozana na kupigana na ghasia na zana za vita zikining'inia kwenye mabanda ambapo taifa moja, moja dogo ukubwa wa Cuba hapa chini linaweza kuuangamiza ulimwengu katika dakika kumi. Then, nao wakizozana mmoja wa ka kwa mwingine, makafiri wasiomjua Mungu wala hawazijui nguvu zake. Na Roho Mtakatifu kanisani akitenda kazi kati ya walioteuliwa akijionyesha kwamba yeye yu hai baada ya muda wa miaka elfu mbili ya kwamba ni yeye yu yule, jana, leo na hata milele. Tunawezaji kuketi kivivu? Tunawezaje kulivuka jambo hilo vivi hivi? We, wakati umewadia wa kujiweka sawa, tukiitazamia ile saa kuu inayokuja. Now, sasa in yeye alisoma katika Yeremia sura ya ishirini na tano. Hebu na natufungue Yeremia sura ya ishirini na tano na tusome yale aliyosema Yeremia. <laughs> Actually, let's begin kwa kweli, hebu natuanzie kwenye aya ya nane maana nina ni ninawatakeni muwe na hakika ya kupata jambo hilo. Aya ya kumi na moja ndipo nilipokuwa nimeandika hapa chini nipate kusoma, lakini hebu natuanzie kwenye aya ya nane Basi Bwana wa majeshi asema hivi. Ninapenda tu jambo hilo wakati ninapoweza kumsikia nabii akisimama akiwa na Bwana asema hivi. Ndugu, ndivyo ilivyo kwangu mimi, hilo linatosha, ni hayo tu. Bwana wa majeshi asema hivi, kwa kuwa hamkuyasikiliza maneno yangu, angalieni, nitapeleka watu na kuzitwaa jamaa zote za upande wa kaskazini, asema Bwana, nami nitatuma ujumbe kwa Nebukadreza mfalme wa Babeli, mtumishi wangu nami nitawaleta tena juu ya nchi hii na juu yao wakao ndani yake na juu ya mataifa haya yote yaliyopo pande zote, nami nitawaangamiza kabisa. Kumbukeni, hao walikuwa ni wateule wa Mungu ambao yeye ananena habari zao. Hao hawakuwa ni makafiri, hao walikuwa ni wafuasi wa kanisa. Tena nitawaondolea sauti ya kicheko na sauti ya furaha Like kama tulivyo nayo leo, rumba zote riki na elvi na lo, sauti ya bwana harusi, sauti ya ndege ama bibi harusi rusi, hasa sauti ya jiwe brother, la kusagia na nuru ya mishumaa na nchi hii yote pia itakuwa ukiwa. Mfikie nabii huyo akilia kwa sauti kuu, nchi hii yote itakuwa ukiwa wala sikumwiga mtumishi huyu mkuu wa Mungu, lakini nina tabiri ya kwamba taifa hili lote litakuwa ukiwa. Mungu ataliadhibu taifa hili kwa ajili ya dhambi zake. Kama Mungu hange waacha Israeli, wateule wake, uzao wa Ibrahimu ambao alifanya agano na ahadi nao, kama yeye hange waachilia kwa kufanya uovu, ingawa walikuwa wana dini kweli kweli, moyoni walikuwa na makanisa makubwa na makuhani na waalimu, lakini kwa sababu ya uzinzi na kadhalika miongoni mwao mu na Mungu akawafanya waovune waliopanda vitu hivyo, na sisi tutajuta pia. Aya kumi na moja nchi hii yote itakuwa ukiwa na kitu cha kushangaza. Hiyo ni kusema kila mtu ataangalia tu na kusema hao hapo walikuwa watu wakuu sana, waangalie sasa. Nayo mataifa haya watamtumikia mfalme wa Babeli miaka sabini. Huwo ni muda wote wa maisha. Hapo ndipo wakati mama yako mzee, mama mzee mbarikiwa, alipokuwa mtoto mchanga, walikuwa kule bila Mungu, bila kanisa, bila wimbo, bila chochote kile, kwa kizazi kizima, mpaka kizazi hicho chote chenye kutenda dhambi kilipokufa. It, na itakuwa miaka hiyo sabini itakapotimia, kwamba nitamwadhibu mfalme wa Babeli na taifa lile, asema Bwana hiru, kwa sababu ya uovu wao, nayo nchi ya Wakaldayo pia and nami itaifanya kuwa ukiwa wa milele, nami nitaleta juu ya nchi ile like maneno yangu yote niliyoyanena juu yake Naam, yote yaliyoandikwa ndani ya kitabu hiki, aliyotabiri Yeremia juu ya taifa lote. Kwa maana mataifa mengi na wafalme wakuu watawatumikisha, watawatumikisha. Naam, hao pia, nami nitawalipa kwa kadiri ya matendo yao na kwa kadiri ya maneno ya mikono yao. Maana Bwana Mungu wa Israeli aniambia hivi: Pokea kikombe cha divai ya ghadhabu hii mkononi mwangu, ukawanywesha mataifa yote ambao, ambao nitakupeleka kwao one. kwa maneno mengine I'm Yeremia, nimekupa ujumbe huu, usiketi kitako, usikae mahali pamoja, lakini watabirie mataifa yote mnalifuata tabiri kwa taifa lote, onyesha ishara zangu na majabu, na wafanya wajua ya kwamba mimi ninakuja kufanya jambo hili. Nao watakunywa na, na kulewalewa na kufanya wazimu kwa sababu ya upanga nitakaoupeleka kati yao. Wao wanafanya nini katika siku hii tuishio sasa hivi? Wanakuita na nabii wa uongo, wanakuita mwenye kupatana, wanakuita mshupavu wa dini, mpenya ramli ama motaji wa ndoto ama na fulani ya mwenye kushirikiana mawazo, wataenda wazimu. Na neno wazimu kama utalivunjavunja linamaanisha kichaa. Kwa kweli wataingia kichaa na kusema msi mchali huyo mtakatifu anajivirigisha huo upuuzi, kwa sababu ya neno nitakalowapelekea naona historia ikijirudia yenyewe. Uh, Jeremia <inaudible> hangekubaliana na mafarisayo wao masadukayo maerodia wowote wale. Yeye, yeye alilitoa tu neno all..., nalo likawafanya wamkasirikia sana. Kitu gani sasa? Ngalia, ndipo nikakipokea kikombe kile mkononi mwa Bwana nika wanywesha mataifa yote. Yeremia hakukaa nyumbani, Yeremia hakukaa tu katika mahali pamoja, lakini aliwaonyesha mataifa yote ambao Bwana alinipeleka kwao. Yeremia alilichukua neno la Bwana, divai ya neno lake, na divai ni nguvu za neno lake. Divai ina nguvu, divai ni kileo wenye haki na wasio haki walienda wote pamoja. Sasa turudi kwenye lile somo Daniel Danieli, alikuwa akisoma kwazia Daniel tu, Danieli alisoma ali maneno yale yale, yale tunayosoma asubuhi tu ya leo. Daniel, Danieli alisoma ali Biblia ile ile vituo vile, vile. Sentensi zile zile, mambo yale yale ambayo mimi yeah, ninaamini kwa neema ya Mungu nitawasomea katika jumbe chache zifuatazo, jambo lile lile, kuwaonyesha ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Naye Danieli akilichukua neno kutoka kwa Yeremia, anashuka anaenda kule Babeli, naye alikuwa nabii aliyetiwa mafuta, ndipo akafanya miujiza, ishara aliweza kufasiri lugha zisizojulikana na kufanya ishara na maajabu miongoni mwao. Hata hivyo, akisimama peke yake, akiwa peke yake, amina, alisimama peke yake. Lakini Yeremia alikuwa ameandika maneno haya miaka mingi mingi sana hapo kabla, na Danieli akifasiri hilo neno akapata, aisee, kuja kidogo, unakaribia wakati wa mwisho kwa maana tayari tumeshakaa huku miaka sitini na minane na nabii wa Bwana. Amina, ndugu yangu, nabii wa kweli wa Mungu aliyejithibitisha kwamba nabi ali ni nabii alitutabiria, nimeandika hapa katika kitabu kilichosema itatimizwa miaka sabini. Oh Lord, eh, Bwana Mungu tunakaribia mwisho. Oh, kizazi chochote kile kimekuisha. Utafanya nini sasa? Bwana uliahidi kututumia, naye akajiandaa kusudi apate kuomba oh e hey, Mungu kama kuliwahi kuwa na wakati ambapo tunapaswa kujiweka tayari kuomba yeah, ni sasa. Kwa kuwa sisi kama mtumishi wake wa kweli tunaona kwa nyaraka za mtume, kwa maonyo ya Roho Mtakatifu ya kwamba tuko katika siku ya mwisho. Roho Mtakatifu ananena jambo hilo katika siku za mwisho, watu watakuwa wakahili, wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wasiowapenda walio wema. Ninafahamu kwa waraka nami ninafahamu ya kwamba watakuja wenye wa kundi yake katika siku ya mwisho. Nafahamu ya kwamba taifa litakuwa linapingana na taifa katika siku ya mwisho. Nafahamu ya kwamba kutakuweko na misukusuku ya mawimbi katika siku ya mwisho. Ninafahamu ya kwamba kutakuweko na vitu vya si ku kutisha kama visaadi virukavyo mbinguni mambo ya ajabu yasiyoeleweka na mioyo ya watu itavunjika kwa hofu. Kutakuwa na mishangao ya wakati na dhiki miongoni mwa watu. Ninasoma ya kwamba wote wataingia katika mashirika na madhehebu na watakuwa na muungano katika siku ya mwisho. Nafahamu ya kwamba wanawake watakata nywele zao katika siku ya mwisho. Nafahamu watavaa nguo wa fupi na kutembea kwa vitu viatu vyenye visigino virefu wakiliza njuga katika siku ya mwisho. Ninafahamu ya kwamba uadilifu utakuwa duni sana katika siku ya mwisho na fahamu ya kwamba waubiri watakuwa wachungaji wa uongo katika siku ya mwisho, ambao watapatana wala hawatawalisha watu neno la Mungu, ila watazifuata kanuni za imani na kadhalika badala yake. Lakini nafahamu kutakuwekwa na sauti itakayokuza katika siku ya mwisho, ikilia kutoka nyikani ikiwaita watu waurudie ujumbe wa asili, wayarudie mambo ya Mungu. Nafahamu kwa kitabu mambo hayo yatatukia. Nafahamu ya kwamba katika siku za mwisho itakuja njaa, makanisa yatakuwa yamejiweka katika utaratibu sana na makavu sana na kila kitu, ya kwamba wakati wa mwisho itakuja njaa, wala haitakuwa ya chakula wala maji peke yake, bali ya kusikia neno la kweli la Mungu, na watu wataenda kutoka mashariki, kutoka magharibi, kutoka kaskazini na kutoka kusini wakitafuta kulisikia neno la kweli la Mungu, lakini makanisa yatakuwa yamejifanyia taratibu sana na magumu sana, hata watashindwa kulisikia hilo. Nafahamu mambo hayo kwa vitabu, lakini katika siku hiyo e eh, Mungu, kutakuwa na tawi litakaloinuka kutoka kwa Daudi na fahamu ya kwamba yeye atampeleka Eliya kabla haijaja ile siku, wakati wa mwisho, naye atakuwa na ujumbe ambao utaigeuza mioyo ya watoto waelekee baba zao, kuwageuza kuelekea lile la asili, kurudi tena huko mwisho na kuanza. Ninafahamu ya kwamba jambo hilo litatukia kabla tu roho hajaliacha kanisa la mataifa kuwarudia Wayahudi sifahamu tu hayo kwa waraka tu, ninafahamu kwa neno kwa neno lililoandikwa ya Israel kwamba Israeli watarudi kwenye nchi ya wenyeji wao, nami ninawaona wakirudi. Ninafahamu kwenye nyaraka za manabii ya kwamba Israeli watakuwa taifa, wataanzisha tena kuabudu hekaluni. Mungu ataanza kumshughulikia tena wakati atakapoingia katika nchi ya wenyeji wake. Manabii wawili watainuka katika siku za mwisho. Pamoja nao nafahamu jambo hilo. Mara tu kanisa la mataifa litakapoondoka, manabii wawili watawasili, Elisha na Musa huko Israeli, mtalipata tutakapoyapitia. Nabii aliona wakati ulikuwa karibu kutimia kule chini huko Babeli. Vema, Gabrieli anatokea kufunua, si yale tu aliyokuwa anauliza, bali kumwambia yeye yote yale yaliyokusudiwa kwa taifa la Kiyahudi, ya njiani mote hata mwisho wa dahari. Amina. Yeye aliuliza jambo dogo, naye akapata jambo zima. Yeah, aliuliza tu apate kujua, Danieli alikuwa anajaribu kupata that's habari that's, hata lini bwana, it itachukua, you know, muda gani zaidi. Sasa Yeremia nabii mtumishi wako, ndugu yangu, ametabiri miaka sitini na minane iliyopita na kusema kuna miaka sabini ambapo watu hawa watakaa huku, kile you know, kizazi cha kale karibu kimekwisha. Sasa kuna kizazi cha kale cha Kipentekoste kilichoibuka miaka arobaini iliyopita wapiganaji wa, wa kale ndivyo walivyoitwa. Waliunda madhehebu kupiga na kupigana kuzozana njia nzima kupita mlima Horebu na Nebo, kupi, kupitia kote kule, lakini hatimaye tuko mtoni sasa. Yeye atainua kipya pamoja na Yoshua apate kuwavusha. Torati ilishindwa, Musa aliondoka nayo, Musa alishindwa, Yoshua akawavusha. Tunaona ya kwamba madhehebu yameshindwa, lakini Roho wa Mungu, Yoshua, neno Yoshua maana yake ni Yesu mwokozi wetu hilo Roho Mtakatifu ataingia kanisani, si madhehebu, lakini Roho Mtakatifu atakuja kwa watu na kumfanya tayari kwenda juu kuvuka Yordani. Ninafahamu kwa kukisoma kitabu ya kwamba hayo ndiyo yatakayotukia, na Mungu anajua hayo ndiyo ninayotafuta sasa, nipate kuwafariji watu wake na kuwaambia mambo yaliyo karibu kutimia, hapa asubuhi ya leo, na pia huko nje katika nchi ambako kanda hizi zitakwenda kila mahali ulimwenguni, ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Yeye yeah, aliufunua wakati wote mpaka ufalme ulipourudishwa kabisa na ule utawala wa miaka elfu ukaanza. Huo ndio uliokuwa ujumbe wa Gabrieli. Yali sema nimekuja kukuambia kwamba kuna miaka sabini majuma sabini bado yaliyoamriwa juu ya watu wako, yaliyoamriwa hata mwisho wa kizazi cha Wayahudi, kuna majuma sabini Sasa angalie yale aliyosema yeye ya kwamba sasa tangu kuwekwa amri ya kujenga upya muda wa majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako na juu ya mji mji wako. Babeli au kuwa mji wake, ambaye mji wake ulikuwa wapi? Yerusalemu. Sasa wakati tutakapofikia kwenye kwenye nini ya saba, ama kule kuthibitishwa mara sita, tutaona mji huo ni upi na kulileta na kuthibitisha alikuwa ni nani, ni nani aliyeuanzisha, mali ulipotoka, utadumu muda gani, utajengwa tena katika wakati gani? Are... luu mambo makuu yanatungojea right. Vema. Muda wa majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako na juu ya mji wako ili kukomesha makosa. Sasa yeye kama hakusema Danieli hapana shaka, ila alimwambia kwamba majuma sabini alikuwa ninamaanisha miaka sabini ilikuwa karibu kumalizika, sitini na minane ilisalia miaka miwili pekee, nasi tunaona ya kwamba unabii wa Yeremia unikimia kikamilifu kabisa. Miaka miwili baadaye wakatoka Nehemia akaenda akapata amri kutoka kwa mfalme akaujenga ukuta katika wakati wa shida Walifanya kazi alisema ukuta. Sikilizeni jambo hili, ili kukomesha makosa, kuishiliza dhambi. Kuishiliza dhambi kwa nani? Wayahudi. Umeamriwa juu ya watu wako, si juu ya mataifa, juu ya watu wako, Wayahudi, na mji wako, si New York, si Boston, Philadelphia, si Chicago, Los Angeles, Rumi, lakini juu ya mji wako Yerusalemu And to the make kasema, ili kukomesha makosa, kuishiliza dhambi, kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu, na kuleta haki ya milele, na kutia muhuri maono na unabii, na kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana. Angalia basi ujue na kufahamu ya kuwa tangu kuwekwa amri na kutengeneza na kujenga upya Yerusalemu, ambao ulikuwa ndio mji wake hata Masia aliye mkuu utakuwa na majuma saba ya yale sabini. Ngojeni mpaka tutakapofikia jambo hilo. Loo jamani, hiyo ni baraka ambayo mimi nitachukua kamba nijifungie mali hapa akafunua mambo yote yajayo, kasema sitakwambia tu sasa, ya kwamba miaka hiyo miwili iko karibu kunini hii, bali itamalizika, itatimizwa. Nasi sote tunajua ya kwamba wao walikaa kule miaka sabini kamili, kisha, kisha wakatoka sawasawa kabisa tu na vile nabii alivyosema, na Isaya, ama ninamaanisha Danieli, alimwamini nabii huyo. Kwa hiyo huyu hapa tayari mema naye akaninihi. Na sasa wakati Gabriel alipokuja alisema, nimekuja kukuonyesha mambo yote kukufunulia mambo haya ya kwamba yote mpaka mwisho. Naona, angalia chukizo la uharibifu hata ukomo, na ghadhabu iliyokusudiwa imemwangwa juu yake. Ukomo ni mwisho wa mambo yote. Nitawaonyesha yale yatakayotukia. Sasa sikilizeni. Mnalipata Daniel? Mimi Danieli, nimetumwa ni, umependwa sana mbinguni, nami niliyasikia maombi yako na nimeshuka sasa kukuambia yale yaliyokusudiwa kwa ajili ya Wayahudi na Yerusalemu, na sasa hivi mpaka mwisho wa ukomo jambo lote. Sasa mnaelewa darasa, kama tunaweza kujua majuma haya sabini ni nini, tunajua mwisho ni lini? O, oh jamani, Mungu na atusaidie kuyajua. Inatuambia hasa mahali fulani katika kurasa hizi, kutoka wakati ule hata wakati huu, hasa hata ukomo, wala haitakosea hata dakika moja. Jinsi neno la Mungu lilivyo kuu! Wakati Mungu alipoiumba dunia na kuiweka katika mzunguko, nami nilikuwa nikihubiri hivi majuzi usiku, Jumapili usiku, jinsi ambavyo hakuna kitu kinakosewa. Mbona dunia hii inazunguka kikamilifu kabisa? Hata wao wanaweza kukuambia barabara jua na mwezi vikapita lini katika miaka ishirini kuanzia leo, hata kufikia kwenye dakika ile ile ile. Tuwezi kuambia kwa, kwa chombo chochote cha majira saa kulicho nacho ulimwenguni, kitapoteza dakika mbili ama tatu kwa mwezi, ama kukimbia dakika mbili ama tatu, kile kizuri sana tulicho nacho. Hatuwezi kutengeneza kitu chochote kilicho kikamilifu namna hiyo, kwa sababu kuna kitu kimoja tu kilicho kikamilifu, hicho ni Mungu, na Mungu na neno lake ni moja. Kwa hiyo neno la Mungu ni kamilifu na kama tunaweza kuzipata siku hizi, tutapata ukomo. Utakuwa ni lini hasa? Mnalifahamu, limeamriwa hata ukomo. Aya ishirini na nne: watu wako na mji wako mtakatifu Holy city which is ambao ni Yerusalemu. Nina na aya ya ishirini na moja aya ya ishirini na nne. Hapa Yesu alirejea kwenye jambo hili katika Mathayo ishirini na nne. Brother, sasa ndugu Collins, kama yupo hapa asubuhi ya leo, sijui kama yupo ama hayupo, katika yale maswali hivi majuzi usiku, yeye aliuliza swali. Nadhani ni sawa kwangu kusema jambo hili, ndugu Collins, juu ya chukizo la uharibifu, unaona lilimaanisha nini Yesu aliniena yes, juu yake katika Mathayo sura ya ishirini na nne nasi tunaona naam Mathayo ishirini na nne kumi na tano sasa hebu nilipate jambo hilo upesi sana ili mweze kuona kile Yesu akizungumza juu ya jambo lile lile hapa akirejea kwa Danieli Mathayo ishirini na nne kumi na tano kwenu ninyi mnawaandika na watakeni kila mmoja sasa hasa sana usiku wa leo na Jumapili ijayo leteni penseli na makaratasi maana tutaninii labda iwe una kina sasauti na 24 nne na aya ya kumi na tano basi hapo na hapo mtakapoliona chukizo la uharibifu vile lililonenwa na nabii Danieli wazia hii ni miaka mia nne na themanini na mitatu nne tano miaka themanini na mitano kabla nabi Danieli limesimama katika patakatifu sasa angalia katika Biblia yako liko katika mabano, asomae na afahamu. mm -hmm. Sasa yeye anazungumza na Wayahudi, wao wanataka kujua, na hekalu hili, je, litabomolewa lini? litajengwa upya lini It itakuwa ni lini ambapo halitasalia jiwe juu ya jiwe? Itachukua muda gani? Akasema, mtakapoliona chukizo la uharibifu limesimama wakati Danieli limesimama katika patakatifu. Kasema mtakapoona jambo hili likitimia, sasa asomaye na afahamu yale anayonena. Hiyo ndiyo sababu tunamwomba Mungu alifanya jambo hili kamilifu sana, hata hakutakuwepo na kivuli cha mashaka, kwa sababu hatupaswi kuweka tafsiri yetu kwenye mambo hayo na lina budi kuja kupitia Bwana asema hivi. Kwa hiyo ninaliacha papo hapo mpaka nitakapoifahamu. Akamfunulia mambo yote, lile chukizo na kumbukeni, lina maana mbili, kama tu vile kumwita mwanangu kutoka Miswi, kama vile Israeli walivyoitwa, vivyo hivyo na Yesu pia, mwanawo aliitwa atoke. Na jambo hilo litatukia kabisa, akika kama linavyosimama hapa naye alilifanya kwa njia fulani, naye amelifika kabisa, amelifika lote kwa kanisa. O no, tutakapofikia jambo hilo kwenye wo. Ufahamu wenye sehemu sita jinsi alivyofika yote haya kwa kanisa, ili kwamba kanisa liwe likikesha kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa. Hilo kila dakika alikujua lini yeye yeah, atakapokuja, lakini sasa wakati wa kanisa huko karibu na kuisha, kwa hiyo huko tayari kabisa kwa kule kuja, linajifanya tayari tu. Hili ni andiko moja lililo muhimu sana katika kile kitabu. Linafanya nini? Linatuambia juu ya kumalizika kwa wakati wa taifa la Kiyahudi wa Yahudi. Andiko hili majuma sabini linafunua na kuonyesha kikamilifu tangu wakati ambao Danieli alianzia kule mpaka mwisho wa ule ukomo. Ni moja ya vyombo vikuu sana vya saa Say, ni wangapi wamenisikia nikisema kama ukitaka kujua ni siku gani ya Juma, angalia kwenye kalenda. Ukitaka kujua tunaishi katika wakati gani, waangalia Wayahudi. hiyo ni kweli, hiyo hapo. Kalenda ya Mungu iliyotolewa kutoka papa hapa. Mwanatheolojia yeyote mwanachuoni yeyote kwa Biblia, mtu yeyote atakwambia kwamba hawa ndiyo chombo cha kufahamia saa, Wayahudi. Sasa tuna muda gani? tuna nini? Tu watu joto lo mini halina uhusiano wowote na mataifa. Hii mihuri saba, mapigo saba, ole saba, baragumu saba hazina uhusiano wowote. Kanisa la mataifa litakuwa utukufuni wakati huo, halina uhusiano wowote na sisi. Kanisa la mataifa linawashughulikia Israeli tu, Danieli, watu wako na Yerusalemu sasa na linafunua mambo ya kweli kwamba Mungu anawashughulikia Wayahudi wanapokuwa tu kwenye wa nchi ya wenyeji wao. Haleluya! hapo ndipo ninapofikiri limefikia kiini chake, papo hapo. Wao daima wanajaribu kulichukulia toka wakati ambapo Israeli walikuwepo kule katika wakati wa Danieli, na mwandishi mmoja mashuhuri, maana ninajua baadhi ya wafuasi wake wako hapa, sikasema jambo hilo, lakini hiyo ndio sababu wote walikuwa na upuuzi wote huu wa uongo. Je, ulijua jinsi wa Mileri kabla hawajakuwa wasabatu walilofanya kule katika mwaka wa 1919 walichukua mabawa yao, nyote mliona jambo hilo kwenye gazeti la Korea, na wakapanda hapa juu wapate kuruka waende zao asubuhi hiyo hiyo, ilikuwa ni kuchukua majuma sabini ya Danieli. <laughs> Mileri, halafu baadaye kidogo, wakiongozwa na B. Ellen White ambaye alikuwa ndiye nabii wao wa kike, wakageuka na kujiita wenyewe wa Sabato. Na sasa wamebadilisha jina, jina lao likawa sauti ya unabii. Unaona, majina matatu mbalimbali, mbali ya madhehebu yale yale sasa. Lakini walikuwa wamekosea, kwa sababu walikuwa wakijaribu kuyaweka majuma hayo sabini kwa Wayahudi na mataifa pia naye anasema hapa, ni kwa ajili ya watu wako. Wala Mungu kamwe hajamshughulikia Myahudi akiwa nje ya Palestina, na wakati Masihi kwenye sabini na mawili alipokatiliwa mbali, si kwa ajili yake, kwa ajili yetu sisi. Alipokatiliwa mbali, Israeli walitawanyika, wala kamwe hawajarudi kwenye nchi ya wenyeji wao mpaka katika miaka michache tu iliyopita. Kwa hiyo wakati haukuhesabiwa pale kwa sababu ya wakati wa kanisa. Mnalipata jambo hilo nice nice to... haingekuwa mwaka wa elfu moja mia tisa kumi na tisa? Ninaweza kuonyesha jambo lililotukia katika that's mwaka wa elfu moja mia tisa kumi na tisa lakini hapo ndipo wakati that's yule malaika ujumbe wa yule malaika watatu ulipoanza, na ile ole ikaanza kweli kabisa, lakini haikuwa nini. Hapo ndipo vita vilipokoma kwa njia ya ajabu sana. Tunapata jambo hilo katika sura ya saba tutakapolifikia. Tutakapoifikia sura ya saba nyote mmenisikia nikihubiri jambo hilo mara nyingi Wakati ujumbe wa malaika huyo uliposema shikilieni, pepo nne za dunia hata tukapowatia muhuri Wayahudi watumishi. Na sasa waliendelea kungojea hata wakati wote wa mataifa ulipokwisha, ndipo wakati yeye aingia hapo. basi, basi basi, anawatia muhuri Wayahudi wale mia na arobaini na nne elfu, wanapokea Roho Mtakatifu hapo. Wale mia na arobaini na nne elfu wametiwa muhuri. Ufunuo saba, nimesoma jambo hilo, ndipo nikaona hesabu kubwa sana iko mbinguni tayari Yohana aliona ya jamaa yote lugha na taifa, nao walisimama mbele ya Mungu wakiwa na mitende mikononi mwao, wamevikwa mavazi meupe wakiimba haleluya, amina, utukufu, hekima, heshima, uwezo, nguvu zina Mungu wetu milele na milele, amina, wanasema kwa sauti kuu. Yohana hakuweza kufahamu wakati huo, lakini aliangalia nyuma na akaona juu ya mlima Sinai utukufu wale 144000 ambao hawakutiwa unajisi na wanawake Wayahudi, wanawake makanisa hawakuwa wamejiunga na, wa wa na madhehebu yoyote wa luteri wa methodisti wa baptisti na Presbyterian, lakini walikuwa ni wayahudi tangu mwanzo orthodoksi na walikuwa na ikalu lao pale wakiabudu juu ya mlima sinai hao ni wale 144,000 hiyo ni baada ya haya kanisa limekwisha kwenda utukufuni unaona kwa hiyo mwana Smith alikosea ilibidi akosee maana utaliwekaje hilo hapa chini katika mwaka 1919? kuwatoa wale mia na arobaini na nne elfu ndipo umerudi kwenye ufundisho la waruseli right. Tena unaona basi, umerudi moja kwa moja kwenye ufundisho la waruseli ya kwamba Yesu alikuja mwaka wa elfu moja mia tisa kumi na nne katika mwaka wa elfu moja mia tisa kumi na tisa akalichukua kanisa lake, na sasa yeye ni mwili wa kifiri unaozunguka duniani, unafufua unaenda kwenye kaburi la nyanya na babu na kuwafufua wote wote wale waliokuwa wa ruseli. Upuuzi halina maana katika neno, halitakuja sawa, la Bwana halitakuja sawa. Lakini Mungu ana ukweli, na Mungu ndiye anayeweza kuifunua na kuiweka pale ndani na kuionyesha kikamilifu kwetu. Unaona, ninaamini atafanya jambo hilo, sijui. Ninawaambia kweli, sijui, lakini ninaamini, ninaamini ya kwamba yeye atafanya jambo hilo. Kwa hiyo, unaona Mungu haja washughulikia Wayahudi, na watakeni mweke jambo hili ni niani mwenu, mradi tu Israeli, Israel, hapo ndipo nilipojaribu kumwambia ndugu huyu anayeketi hapa, anayezungumza kuto kwenda Israeli, yacheni Israeli Emma. Yachani ninyi watu wote mnaozungumza juu ya kuwaongoa Wayahudi kabla ya ujumbe huu kumalizika, mtano ni. Bwana asema hivi kwa neno na kwa Roho. Israeli wataongoka wote, taifa lote katika usiku mmoja. Biblia inasema hivyo, lakini injili hata si kwa ajili yao. Kuna watoto wachache walio nje na kadhalika, namna hiyo walioingia na walio, walio nje ya kundi zima la Wayahudi walioingia na kuokolewa. Hiyo ni kweli, ninaamini jambo hilo kwa moyo wangu wangu wote, lakini kumbukeni, mradi wa Israeli wako nje ya taifa lao, hawawezi kuokolewa. Sasa wanarudi nao wataokolewa, taifa lote katika siku moja. Biblia inasema hivi siku moja some... itawaleta kabisa Israeli wote wamrudie Mungu. Utakuwa iko a... na jambo kuu mno litakaloigusa Israeli moja ya siku hizi, mpaka litalitikiza taifa zima. Hata nabii alilia kwa sauti kuu na kusema, katika siku moja umefanya jambo hili, katika siku moja wao wataliona hilo, kutakuweko na jambo kumyo. Kwa maoni yangu, itakuwa ni nabii mwenye nguvu atakayeinuka na kusimama mbele ya Israeli na kuwathibitishia kwamba masihi huyo angali hai, masihi huyo waliyemkataa ni wao wakiisoma hiyo Bibilia ndogo sasa ya Biblia, Bibilia ya Israeli, wao wanaisoma kinyumenyume namna wanavyoisoma, na mnajua jinsi lugha ya Wayahudi ilivyoandikwa like, na kwa hiyo wanapoisoma nao wanasoma hiyo ambayo Lewi Petrus aliwatumia kule, bibilia milioni moja, wao walisema kama huyu Yesu, hao walikuwa ni wahao Wayahudi walioletwa kutoka Irani na kule chini, hawajawahi kusikia kitu kama si na walipokuwa tayari kurudi kwenye nchi ya wenyeji wao, mbona wangepanda kwenye ndege? Walikuwa wangali wanalima na majembe yao ya zamani. Mlisoma jambo hilo katika ni wangapi waliosoma yale makala katika gazeti la Luke na la Times? Mbona hakika mliyasoma. Mnaona hawange ingia mle yule. Yule rabi mzee alisimama pale na kusema kumbukeni, nabii wetu alisema tungerudi kwenye nchi ya wenyeji wetu kwa mbawa za tai. Haleluya, mataifa yanavunjika, Israeli inaamka, ishara zilizobashiriwa na Biblia. Siku za mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini enyi mliotawanyika, kama kwenu, afadhali mwamke. Mmelisikia na kulisikia jambo hilo na kulisikia, lakini itakuwa mara ya mwisho. Moja ya siku hizi Israeli wanarudi kwenye nchi ya wenyeji wao, siku ambayo Mungu anayatimisha Israeli kuwa taifa, hiyo ni ile siku ambayo hakutakuwepo na kuwepo na mataifa mengine atakayokolewa Nitalithibitisha jambo hilo kwa majuma haya sabini kama tu ninaweza kuzipata siku hizo. Ninaenda kwenye kutafuta kalenda za elimu ya nyota na, na, na Julia ile ya elimu ya nyota na ya Kirumi na hizo zote, kuna nyingine mahali fulani, kuna jambo fulani Mungu analijua na yeye, yeye anaweza kulifunua. Mnaona. <laughs> ninajua kalenda ya Julia ina siku mia tatu na sitini na tano na robo ya siku katika mwaka. Kwa hiyo, loo, wao wote wamechanganyikiwa, lakini kuna ukweli mahali fulani. Inaona makanisa mengi sana, madhehebu mengi sana, watu wengi sana wakienda hivi, na wengine Salamu Maria na wengine wakiabudu hiki na kile, kingine chote kunapaswa kuwepo na kweli mahali fulani. Hakuna budi kuwepo na Mungu mahali fulani, kunapaswa kuwepo na ujumbe mahali fulani. Ninawaona manabii wa uongo wakiinuka wakiigiza upambanuzi na kila namna ya upuuzi unaoendelea. Halafu hakuna budi kuwe na wakweli hapo mahali fulani ambamo huo wa bandia umeigizia. Ninawaona watu wakiingia katika mwili na kupiga makelele na kufanya yasiyofaa na wakitoka na kuisha maisha ya kila aina, hakuna budi kuwe na Roho Mtakatifu halisi pale mahali fulani. Ninawaona watu wakijifanya wakidini na kadhalika na kujaribu kuwa wakidini, na jua kuna mungu aliye halisi mali fulani, kuna roho halisi mali fulani, maana huyo ni mnafiki wa kale ambaye ameigiza bandia wa kale. Hapana budi pawe na kitu kilicho halisi, mtu fulani, watu fulani, kanisa fulani, mungu halisi. Hapana budi kuwe na kitu fulani kilicho cha kweli mali fulani, maana hawa walinakiliwa tu kutoka kwa kitu hicho. Kuna kitu fulani ambacho ni halisi mali fulani. Nililiambia kanisa jambo hili kuhusu karama zenu. Sikilizeni karama zenu. ziwekeni katika Bibilia, msichukue kibadala wakati mbingu zimejaa karama za kweli. Hebu tushikilie zile zilizo halisi, hebu na tuchukue zilizo za kweli au tusiwe nazo zote kabisa. Amina. Sasa tukifunga, ni kweli kwamba Mungu washughulikie Israeli tu wanapokuwa katika nchi ya wenyeji wao? Hebu tuchukue wakati Mungu Ibrahimu alipoondoka katika nchi ya wenyeji wake, akashuka akaenda huko Misri. Ni jambo gani lilitukia? Yeye alitoka kwenye mapenzi ya Mungu naye kamwe hakubarikiwa hata aliporudi kwenye nchi ya wenyeji wake. Mungu kamwe hakumshughulikia hata ona moja wala chochote kile mpaka aliporudi kwenye nchi ya wenyeji wake. Waangalie Israeli wakati walipopelekwa chini huko Misri miaka mia nne, hakuna hata mujiza mmoja, hakuna hata ishara moja hakuna jambo hata moja lililotukia ya kati yao, halitaandikwa katika historia ya kitabu hiki, ni tisini na tisa ile ile ya kale hudhuria kanisani kutoa mwana kondoo kusema salamu Maria Salaamu, ama chochote kilichokuwa, na kurudi mwaka ujao, jambo lile lile. Makuwanu wote walibishana, rabi fulani tutachagua rabi fulani, yeye hey, ana kisomo bora zaidi anawajua wamiswi zaidi. Muda si muda wanajua wamiswi, na hao wote walikuwa kitu kimoja. Jambo lilo hilo ndilo limelipata kanisa Sote tulienda kuwa wamesakisi ama wabakisti ama wakezebakteri, nasi tuna digri kutoka Hartford fodi, tuna digri kutoka Winton, tuna digri kutoka mahali pengine ama Bob Jones, situna shahada ya sana, tuna ddlb ama kitu kinginecho. Ime tusikisa wapi? kundi la upuhuzi hivyo ilivyokuwa huko Misri. Wala Mungu kamwe hata washughulikia Israeli mpaka walipokuja kwenye nchi ya wenyeji wao. Nisikilizeni, Bwana sema hivi, Mungu hata alishughulikia kanisa lake mpaka litakaporudi kwenye nchi ya wenyeji wake. Ujumbe wa wakati huu, rudini kwenye ule wa asili. Ondokeni kwenye mawazo yenu ya kimethodisti, kibaptisti, kipresbiteri, yenu ya kipentekoste, kiasembli, kiumoja, kiutatu, kiutano, chochote kile, kanisa la Mungu kinazarayo, kibili, kimoja, kanisa la Kristo. Yote ni mashirika kupinga Kristo, nami ninatambua ya kwamba huu unasambazwa ulimwenguni. Yote yako makosani, yote ni ya ibilisi. No jamani, kuna wacha Mungu katika kila moja na hayo kuna wacha Mungu katika kila moja ya mashirika hayo, lakini hilo ni shirika lenyewe si la Mungu, na kamwe Mungu hata libariki. Yeye kamwe haja ya bariki Ninamuuliza mwanahistoria yeyote mtakaosikia kanda hii kuniandikia na kuniambia wakati wowote kanisa lilipounda madhehebu, kama Mungu hakuliweka kwenye rafu wala hakulishughulikia tena. Niambie ni wakati gani yeye alipoinua Waluteri tena wa Wesley na Wamethodisi ama Mpentekoste. Kamwe hajawainua madhehebu hayo, yalikaa pale yakaoza na kuharibika. Mungu aliwachukua wa watu binafsi na kujaribu kuwaelekeza watu warudi kwenye nchi ya uwenyeji wao, alafu basi hao watu binafsi wakawa wanyonge sana na dondoa dume wakiwa na namna fulani ya digrii mpaka wakaunda madhehebu mengine, wakayafanya mtoto maradufu wa kuzimu zaidi kuliko walivyokuwa hapo mwanzoni. Somewhere, lakini mahali fulani hakika Yehova, ama mtu ambaye anaweza kumwekea mikono yake, ambaye hata patana nao ya mchayo madhehebu yasiyomcha Mungu, ambaye atawatikisa watu kuwarudisha kwenye ule mwamba Kristo Yesu, kuwarudisha kwenye Pentekoste ya awali na Roho Mtakatifu wa awali yenye ishara na maajabu ya asili. Hakika ana mmoja mahali fulani ambaye hatavunjika chini ya namna yoyote ya mateso, atoroke afutilie mbali aanguke, wala chochote kile, ambaye atadumu nalo. Uh, Mungu kamwe hawabariki Israeli mpaka warudi kwenye nchi ya wenyeji wao. Mungu hatabariki kamwe Methodisti, Baptisti, Presbiteriani, Katoliki, wala Mbilivamolies, Mnazarayo, Kanisa la Kristo ama ama madhehebu ya Kipentekoste. Hata kubariki hivyo mlivyo Rudini kwenye nchi wenyeji wenu mwanzoni. Rudini kwenye tukio ya Kipentekoste kama lilivyotukia kwenye siku ya Pentekoste, wakati nguvu za Mungu aliye hai zilipobadilisha hao maelfu ya watu na kuwasha moyo wao kwa moto wa Mungu ulioonyesha zile za kweli, si ishara zilizoigwa si kushirikishana mawazo kwa bandia ziijizwe fulani na kuingia katika mashindano ya kufa na kupona kama tulionayo hapa Marekani. Ni nani anayeweza kupata hema iliyokubwa kuliko zote ama ni nani anayeweza kuwa na kundi kubwa kuliko wote? Inalete tofauti gani kwa Mungu? Mungu anawataka watu waliowamilifu moyoni, si umati mkubwa wa watu. Sote tuna shindano la kufa na kupona hapa, na kupona hapa, tunakimbia mbio. nisedea ilioje kuona kama tunaweza kuongezea kuang, elfu moja zaidi kwenye madhehebu yetu. ipedea yeye. yeah, yeah, anatutaka tuirudie ile kweli, turudi kwake roho, turudi kwenye nuru ya kweli, turudi kwenye njia kuu katika Kristo, turudi kwenye ile kweli. Anawezaje kamwe kutubariki kwa jinsi tunavyofanya? Hata tubariki yeye, kamwe ha, hakuwa bariki Israeli mpaka waliporudi kwenye nchi ya ahadi, na hapo waliporudi kwenye nchi ya ahadi, ishara ya majabu yalianza kutukia. Yeye alimtuma mtu moja kwa moja miongoni mwao, jina lake Musa. Musa huyo alishuka na kitu gani? Theolojia iliyopigwa msasa? Je, yeye alikuja na shahada ya sanaa? Je, yeye alishuka na LLD PhD? Yeye alishuka na nguvu za Yehova na ujumbe: rudini kutoka kwenye nchi hii, mwende katika nchi ya uwenyeji wenu. Rudini enye mliotawajika makwenu. Amina. Kwa karibu miaka elfu mbili Wayahudi wamekuwa nje wa ya nchi ya mwenyeji wao, wametawanywa katika pepo nne za dunia. Jinsi ambavyo tungeweza kuufanya ujumbe huu uendelee kwa majuma kadha. Sasa kama tungeingia kwenye kidindi chake, tunaweza kuwafuatilia Israeli moja kwa moja huko nyuma na kuonyesha wakati walipotawanywa na himaya ya Kirumi baada ya kumkataa Masihi. Jinsi walivyofukuzwa wakaenda katika kila taifa chini ya mbingu. Turudi kwa Yakobo Israeli, turudi katika Mwanzo wa 44 na 45 na kuonyesha huko nyuma vile alivyowabariki au wazee na kuambia mali hao watakapokuwa hasa katika siku za mwisho. Nami ninaweza kuwaonyesha kabisa kila taifa la Israeli kila kabila la Israeli likisimama kabisa katika mataifa ambamo ilisema watakuwa na. Sasa tumewasili Myahudi ambaye tunamtua, huyo si Myahudi halisi hasa. Myahudi halisi ni yule mwa orthodoksi ambaye hata yakichafua na mambo ya ulimwengu ambaye hajatoka nje na kujiunga na makanisa mengine au ndio wanaorudi huko ng'ambo, waishiwa kwa jibini man na mkate huko kwenye mimba ya vilima, wasiokubaliwa katika ule mji wa kale, ili wabidi kujenga kujenda mji upande huu katika nchi isiyo ya mtu, ambapo bomubomu zimeelekezwa pande zote mbili. Lakini ameanza kuchipuza matawi yake. Hey, hey, amina. Yeah, na amina. Uh, Wakati umekaribia. Hao hapo Ishmaeli na Isaka wamesimama pale wakibishania juu ya nchi hiyo, bado lakini ni ya Israeli. Ikitokea kwamba uende katika Yerusalemu mpya, watakuruhusu kuingia katika Yerusalemu ya kale, itakubidi kwenda kule kwanza na kuwaacha wakuelezea yote hao Waarabu, ndipo wakupeleke upande huo mwingine, au ni watoto wa, wa Ishmaeli. Lakini ngoja, utakuja wakati ambapo watoto wa Mungu wataiteka hiyo. Ni kweli Yerusalemu itajengwa upya tena, sadaka kila siku itaanzishwa na mpinga Kristo atafanya agano kwa hayo majuma saba ya mwisho, na katikati hayo atavunja agano hilo, awaingize wote kwenye Ukatoliki enea juu ya mahali pote namna hiyo, na hapo ndipo ule mwisho utakapokuja. Angalia majuma sabini. Naam, wana karibu miaka elfu mbili nje ya nchi yao, sasa wamefukuzwa. Wao ni watu kama ilivyokuwa katika kule kufanya mgumu moyo wa Farao lembeli, kufanya mgumu moyo wa Hitla, mamilioni yao walikufa. Mwangalie huyu Itman mwenye hatia ya kuua huwa wayahudi milioni sita. Watu milioni sita, nafsi za wanadamu, watoto wachanga, watoto watu, watu wazima, wote waliuawa. Esman mtu mmoja. Angalia Urusi jinsi ilivyowafukuza kutoka kule, waliwafukuza wali kila mahali. Wamekuwa taifa lililodharauliwa, lakini kwa sababu ya kupenda fedha kwao walirudi tena, lakini kundi hilo dogo linarudi kule Palestina. Amina ndugu utakapowaona wakianza kurudi kwenye nchi ya wenyeji wao. Sasa wana watu wa kutosha kule, kufanya hiyo kukaribia mia arobaini na nne elfu. Na ni jambo gani linalotukia? Wao watamjua Yusufu wao, msijali. Naam Bwana. Nao wote wanasimama kule, wakingojea jambo hilo litukie, na ile saa ambayo hasa mataifa yamewatangaza kwamba wao ni taifa mwaka huu uliopita Jambo hilo litakapotendeka, tuko karibu na mwisho. Kanisa la mataifa limeondoka, kwa hiyo karibu wakati wowote Mungu angeweza kusema Israeli ni watu wangu. Hilo litakapotukia, mataifa wamekwisha, watakanyaga. Kasema Yesu katika Mathayo ishirini na nne, chukizo la uharibifu, watakanyaga kuta za Yerusalemu hata wakati wa mataifa utakapotimia Wakati hayo yatakapokwisha ndipo Wayahudi watakaporudi Yerusalemu, kuanzisha upya lile hekalu na ibada za hekaluni. Tutapata jambo hilo lote katika jumbe hizi zinazokuja, majuma sabini ya zile sababu sita. Sasa nitazisoma hizo kabla sijafunga, maana karibu saa imewadia kwa sisi kwenda nyumbani, alafu turudi usiku kwenye saa moja. Kwanza, kwanza, kwanza kama unaliandika, ili kukomesha makosa Danieli sura ya tisa aya ishirini na nne. Kukomesha makosa, moja. Kuishiliza dhambi, mbili. Kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu, tatu. Kuleta haki ya milele, nne kutia muhuri ono na unabii tano, kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana, sita. na hilo ndilo ambalo tutazungumzia usiku wa leo, Mungu akitimiza aki. Sasa ngoja hebu nilirudie tena ili mlipate: kwanza, kukomesha makosa; pili, kushiliza dhambi; tatu, kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu. Nne, kuleta haki ya milele tano, kutia muhuri oono na unabii sita, kumtia mafuta aliye mtakatifu sana. Hebu niwasome hilo sasa, kutoka kutoka kwenye Biblia ni aya ya ishirini na nne sabini. Majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako Wayahudi na juu ya mji juu ya mji wako mtakatifu Israeli, Wayahudi, Yerusalemu ili kukomesha makosa moja, kuishiliza dhambi mbili, kufanya upatanisho kwa ajili ya ya uovu tatu, kuleta haki ya milele nne, na kutia muhuri maono tano, um, ono na unabii na kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana sita. Hayo exactly ndiyo hasa yeye aliyokuja ya kumwambia yatakayotendeka, ndipo mwisho uje. Now, sasa usiku wa leo tutaona God mambo hayo ni nini, na tuone jinsi tulivyo karibu na mahali hapo. Ndipo Jumapili ijayo tutaingiza na kuweka kwenye mahali pake saying. mambo haya you're wakati, mambo haya, wakati, mambo haya, wakati, mpale, wakati mahali pale hasa tunaposimama ninampenda Israeli wanarudi katika nchi ya wenyeji wao huko Israeli. Hebu niseme tu jambo hili wakati, nadhani kina sauti kimefungwa Hebu niseme jambo hili saa ile ile ambayo Israeli walifanyika taifa, sababu ambayo nimeamini daima mbele ya darasa langu hapa ya kwamba kulikuwa na jambo fulani ningeshiriki ni kabla sijafa la kuwarudisha Israeli kwa Bwana, kwa sababu wakati saa ile ile kwa jedwali la Pan American ambapo Israeli walitangazwa kuwa taifa kwa mara ya kwanza katika miaka elfu mbili tangu watawanywe, si taifa tena, ilikuwa ndiyo saa ile ile hasa ambapo malaika wa Bwana alikutana nami kule na kunituma kwa na Injili, jambo lile lile, tarehe saba Mei elfu moja mia tisa arobaini na sita. Sasa basi jambo lingine linalonifanya kujua ni kugeuza mioyo ya watoto iwaelekee baba zao na mioyo ya baba iwaelekee watoto wao, ule ujumbe. Angalia Malaki nne, si tatu, nne. Thing, jambo lingine. Wakati bibi mimi na mwanangu, ndugu an Baxter, tulipokuwa tukienda zetu Palestina, baada ya kukutana uh, na Wayahudi kwa ndugu argarri, nao wakauona huo mkutano Leo Petro alikuwa amecuma Biblia hizi kule, naye akasema Wayahudi hawa walikuja Trump. Wakasema kama utahita Trump. Kundi la viongozi wa Israeli, I mean, ninamaanisha si hawa maradhi wa kisasa na sherehe zao zote, lakini wakusanya viongozi wenyewe hasa wa Israeli pamoja nasi. Tumesoma agano hili jipya na tunajua ya kwamba masihi atakapokuja yeye atatuambia mambo haya Like kama yule mwanamke kule Samaria, tunajua ya kwamba Musa alisema Masihi wetu atakuwa nabii na utakapoweza kuambia na kuonyesha kwa maandiko jambo hilo ambalo tutapata katika ujumbe wa usiku wa leo so, ya kwamba iliwabidi kutiwa vinga na mioyo yao kukatwa, ili kwamba nafasi ya mataifa ije, ili kwamba tuwe na wakati wa kupatanishwa kwa mataifa the na hiyo mioyo yao ilifanywa migumu kama vile vile ilivyokuwa katika wakati wa Yusufu na kadhalika, na ndipo tuwalete hao Wayahudi mpaka mahali fulani na kuwaita watu hao kutoka miongoni mwa watu waliopo, kama tu vile unavyowafanyia hawa mataifa hapa, kwa uvuvio huo wa Roho. Maana wao walisema kama Yesu huyu, kama yeye ndiye Masihi na maneno yako ni kweli, basi yeye si mfu ia yu hai, na kama yeye yu hai, yeye aliahidi kuwa katika nini yake mtu mtumishi wake watumishi wanafunzi wake. Basi kama tunaweza kumwona akifanya ishara ya nabii, basi tutaamini ya kwamba yeye ni Masihi a... ni jambo kamilifu namna gani kweli kabisa. Basi jambo hilo lingefanya nini, taifa lingezaliwa katika siku moja, miongoni mwa viongozi kila mmoja no wao angesema tunajua jambo hilo, huyo Rabi, hata anaposema jambo hilo hilo linatosha. Taifa litazaliwa katika siku moja, Israeli imezaliwa katika siku moja. Nami nilikuwa nikienda zangu, ndipo nikasimama Kairo wa Misri, tiketi kio mkononi mwangu 15 na zimesalia dakika kumi na tano tuitwe wao, walikuwa wakijiandaa kutangaza, ndipo nikashuka nikaenda kuangalia kipande cha huu mpingo kilichokuwa kimechongwa sanamu ndovu mdogo wa mpingo akiwa na pe pembe za kipusa. Nilikuwa niitumie rafiki yangu Daktari Dr. Sama Adea kama ya kukandamizia karatasi it, nami nilikuwa nikiangalia nipo kisari, kikaniambia wakati haujawadia, ya bado iache Palestina kwa hiyo nikawaza, hiyo ilikuwa ni mimi tu nikiwazia jambo hilo, ndipo nikaendelea kini kikasema, huu sio wakati wake. Ndipo nikatoka nikaenda nyuma ya lile banda nikainua <inaudible> kichwa changu kwa Mungu, nikasema, Mungu, je ni wewe uliyekuwa ukinena nami? Ikasema, wakati haujawadia, usiende Palestina, wakati haujatimia ndipo nikachukua tiketi yangu na kuibadilisha nikatoka huko nikaenda kupitia Rumi, ndipo nikarudi Lisbon katika Ureno. Halafu ha, kutoka kule nikarudi Marekani. Saa ilikuwa haijawadia bado, maovu ya mataifa yajajaa bado mpaka pomojo mwa kikombe, lakini siku moja hilo lijatimia, ndipo Mungu atatuma mtu fulani kule ambaye ni nabii we'll naye atawathibitishia. Nina tumaini ya kwamba Mungu atamwinua mara moja yeyote yule, ambaye atamwinua upesi. Ninaamini jambo hilo halina budi kuja. Hiyo ndio sababu ya sisi kujifunza hili, kwamba tumekaribia sana. Na kumbukeni, dakika ile ile ambapo Wayahudi watampokea Kristo, kanisa la mataifa limeondoka. the ndipo mataifa watamwagiwa mapigo, ile dhiki basi, basi watu waalimu mashuhuri wanawezaje kufundisha na huku wanaiangalia Biblia hii namna hii na kusema ya kwamba kanisa litapitia kwenye ule wakati wa ile dhiki, wakati hakuna maandiko katika Biblia yanayosema jambo hilo? Hawana jambo hata moja. Mtu fulani aliniambia si muda mrefu uliopita, akasema, lo, dada Mark Fason alifundisha kwamba kanisa lingepitia kwenye ile dhiki. Mara tutakuwa nyanga inayo katika wakati huo ni Israeli, wakati huo si mataifa. Mataifa tayari wameondoka. Ile kanisa haitawabidi kupitia katika dhiki yoyote. Vile joka lilitapika maji kutoka katika kinywa chake, sura ya kumi na saba, na kufanya vita na wale masalia, yule mwanamwali mjinga Si, lile kanisa la halisi liliondoka. Yeye yuko kwenye karamu ya harusi kwenye nini hii hizi kipindi cha wakati ambapo karamu ya harusi itakuwa inaendelea, lile juma la mwisho, na hapo ndipo ile dhiki itakapoanza, wakati wale zige na mateso yatakapoinuka juu ya makanisa, mambo kama hayo. Kisha mwishoni, katika sura ya kumi na tisa, huyu hapa anakuja pamoja na bwana harusi wake. Haleluya! Mfalme wa wafalme na bwana wa mabwana, baadhi lilochoja katika damu na majeshi ya mbinguni yamepanda farasi weupe wakija pamoja naye. Huyo hapo, bibi harusi anakuja kuchukua mali pake kwa ajili ya ule utawala wa miaka elfu. Amina. Lo, heri ni jina lo heri ni jina, heri ni jina la Yesu, heri ni jina litukuza namna gani? Unalitukuza katika maisha yako, unaishi maisha mazuri, ni kwamba wao wanaweza kusema huyo hapo mtumishi wa Kristo. Hivyo ndivyo unavyolitukuza jina hilo. Hebu tuone loje, amumpendi lo jamani, wimbo We wetu mdogo sasa, katika ori zamani za kale, ninajua ndivyo ilivyo kweli, mtoto mchanga alizaliwa awaokoe watu kutoka katika dhambi yao. Yohana alimwona ufukoni mwana kondoo wa milele. Huyo mwana kondoo mwenye hiyo mihuri saba ndiye pekee binguni na nchini aliyeweza kukitwa katika hori katika hori, zamani za kale, ninajua ndivyo ilivyo kweli ni, mtoto mchanga alizaliwa wakowe watu kutoka katika dhambi yao, Yohana alimwona ufukoni Napenda kuabudu nanje. Sasa hatuji kanisani kusikia tu mahubiri, hayo yanaambatana nayo, lakini tunakuja kanisani kuabudu, kuabudu katika Roho na kweli. Mesikia kweli kwe you know. Hilo ni neno, unaona. Sasa kuabudu ni kujieleza kwake, unaona. lo lo nampenda yule mtu wa Galilaya. Tupe sauti kidogo ya huo nambwana, unaujua? Tedi ninasahau sasa. Hebu tuone, hebu tuone Lo, nampenda yule mtu wa Galilaya, wa Galilaya, kwa kuwa Galila wa yeye amenitendea mengi yamengi, amenisamehe dhambi zangu zote, akaweka Roho Mtakatifu ndani yangu. Lo, nampenda, nampenda yule mtu wa Galilaya. Mtoza ushuru alienda kuomba kule hekaluni siku moja, akalia, E Bwana, e, uniremu. Alisamewa kila dhambi na mani kwa ndani yake amenisamee dhambi yangu yote, akaweka roho takatifu ndani yangu. Lo nampenda na nampenda yule mtu wa Galilaya. Niwete walifanywa watembee, bubu walifanywa wanene, bubu hizo zilinenwa kwa upendo juu ya bari. Vipofu walifumbuliwa macho. Ninajua ingaliweza kuwa tu ni kwa nguvu za huyo mtu wa Galilaya. Lo no, na mpenda yule mtu wa Galilaya, wa Galilaya, kwa kuwa yeye amenitendea mengi. Amenisamehe dhambi zangu zote, akaweka Roho Mtakatifu ndani yangu. No, nampenda, nampenda yule mtu wa Galilaya. Usikilizeni huu The woman, yule mwanamke kisimani, yeye alimwambia dhambi zake zote, jinsi alivyokuwa na wanaume watano, wakati huo, huyo ndiye alisamewa kila dhambi, ndipo amani kuu ikaingia ndani yake, ndipo akasema njoo nimuone yule mtu wa Galilaya. Oh, nampenda no, yule mtu wa Galilaya, wa Galilaya, kwa kuwa yeye amenitendea mengi. Kamenambizamu zote akaweka Roho Mtakatifu ndani yangu, lo no, nampenda, nampenda yule mtu wa Galilaya. Wajabu ni, ni wangu mkombozi wangu jina lake lisifiwe. Lo, wajabu wajabu, Yesu ni wangu mshauri mfalme wa amani, yeye ni Mungu lo uniokoa unilinda na dhambi na aibu wajabuni mkombozi wangu ina lakilisiiwe lo wazia jabo hilo siku moja nilikuwa nimepotea sasa nimepatikana niko hulu na hukumu Basi hamna budi kupendana, maana kama hamuwapendi am, wale mnaoweza kuwaona hata hapa, unawezaje kumpenda yeye ambaye hujapata kumwona na kupeana mikono? Sisi kwa sisi tuseme, o Yesu nakupenda, Lo Yesu nakup amenena habari zake. Yeremia alikuwa amenena habari zake. Danieli aliangalia nyuma, akaona walio waliokuwa wamesema, iliufanya moyo wake kuchangamka, naye na yakawelekeza uso wake mbinguni, akafunga nguo za magunia na majini, alitaka kusikia, ili kwamba aweze kuwaonya watu Bwana, tunaona kwa vitabu pia, kitabu chako kitabu cha Isaya, kitabu cha Yeremia, kitabu cha Yakobo, Yohana, Luka, Marko, Mathayo, kitabu cha Ufunuo, vitabu vyako vyote, ya kwamba tuko karibu na mwisho. Basi tumezielekeza nyuso zetu mbinguni katika maombi, kusihi kuona mahali tunapoishi. Bwana, tunaanza kuona siku ikipambazuka. na Bwana, tunakuja kwako, imani yetu imeelekezwa kwako sasa, tukiweka kando kila mzigo na kila dhambi kila kutokuamini kudogo ambako kungetuzinga kwa upesi tunakaza mwendo sasa kuelekea mede ya wito mkuu tukijua ya kwamba wakati wetu ni mdogo wabariki watu hawa hapa ndani bwana wao wanakupenda wao ni wako wametoka wewe ndiwe unayefunua tunaomba ya kwamba utatujalia mambo haya tunapokungojea tupe alasiri njema ya kusoma bwana tupe ufahamu turudishe tena usiku wa leo wenye nguvu bwana nitie upako alasiri hii na ninaposoma zile sababu sita za kuzuru kwa Gabrieli. Kama Gabrieli alikuja kuzuru na akatoa maana sita, Bwana hatuna budi kujua hayo. Tumevisoma vitabu na kujua ya kwamba tuko karibu. Kwa hiyo tunaomba ya kwamba wewe utatufunulia sisi usiku wa leo Jumapili ijayo, Bwana e Mungu zingize hizo siku humo, sijui lakini wewe unaweza kutuleta moja kwa moja kwenye wakati huo. Tujalie hilo Baba, tunakutumainia wewe. Tuna pendana sisi kwa sisi, na damu ya Yesu Kristo mwana wa Mungu imetusafisha na dhambi zote. Tunakuangalia wewe sasa, tusaidie tunapokungojea wewe Baba, katika Yesu Bwana wetu.